Announcement

Collapse
No announcement yet.

Review เก้าอี้คอมพิวเตอร์ แจ่มๆจ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Review เก้าอี้คอมพิวเตอร์ แจ่มๆจ้า

จากกระทู้ซื้อขายสินค้ากระทู้นี้http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=390143
    ท่านที่ได้สั่งซื้อของไปต้องการเห็นสินค้าตัวเป็น ตามคำเรียกร้องมา ผมเลยตอบรับเสียงเรียกร้อง
    ลองมาดูสิว่า สินค้าดังกล่าวจะดีจริงหรือแค่ราคาคุย ลองไปชมกันดีกว่าครับ

]

ยังมีต่อนะครับอย่าพึ่งปาด อิอิ

สวยครับ *-*

Comment

มาดูกันต่อครับ แด๋วจะวิเคราะห์ให้ดูตอนจบ

ขออภัยถ้ารูปถ่ายไม่ชัด เพราะใช้กล้องมือถือถ่ายภาพ

มาดูกันแบบ ชอท ต่อ ชอท เลยดีกว่าครับ

ข้อดี
      เป็นเก้าอี้คอมฯที่มีราคารับได้ ไม่ถูกและแพงจนเกินไปนัก 1770 บาท เบาะวางเท้า 350 บาท
      คุณภาพถือว่าค่อนข้างดี ไปจนถึงดีมาก
      โครงเหล็กขาตั้งแข็งแรง มีพลาสติกรองขาตั้งเรียบร้อย
      คุณภาพของหนังหุ้มเบาะอยู่ในระดับที่ดี(หนังเทียมนะครับ)
      การตัดเย็บต่างๆถือว่ารับได้ ไม่ถึงกับดี มีด้ายหลุดมานิดหน่อย แต่ก็รับได้
      พนักพิงหลังใหญ่ดี ชอบ ปรับเอนได้ โดยการใช้หลังดันเอา เอนมากก็ดันเอาเยอะหน่อย
      จากการทดสอบดู เอนได้ประมาณ 3 ระยะ
      สินค้าก่อนถึงมือผมได้ถูกห่อหุ้มด้วยพลาสติกมาอย่างดี แต่กลับมาโดนแกะออกหมดแหละ เห็นแต่ซาก ส่วนเบาะวางเท้า แข็งแรง หุ้มด้วยหนังทั้งหมด โอเคสอบผ่าน

มาดูข้อเสียกันมั้ง
      เนื้อฟองยางบางไปนิด สำหรับคนตัวใหญ่และหนักอย่างผม (ผมสูง180ซม.หนักประมาณ73กิโล)
      ไม่มีตัวล็อคการปรับเอนให้อยู่แบบไม่ต้องใช้แรงดัน (อันนี้เสียดายมากถ้ามีนะโดนใจแน่ๆ) อาจต้องปรับปรุงเรื่องของการเย็บอีกเล็กน้อย ยังมีเส้นด้ายโผล่มานิดหน่อย
      พนักผิงหลังชันไปนิด น่าจะเอนไปอีกหน่อยจะดีมาก

สรุปคะแนนกันครับ
      ความสวยงาม จาก 5/5 (ก็เลือกแบบที่โดนตั้งแต่แรกแล้วนิ)
      ความแข็งแรง จาก 5/5 (ขาเหล็กทำมาอย่างดีครับชอบ ไม่หงายหลังแน่นอน)
      คุณภาพของสินค้า จาก 5/4.5 (ยังมีเรื่องความปราณีตอีกเล็กน้อย ด้ายต่างๆ กับฟองน้ำบางไปนิด สำหรับคนตัวหนักนะ)
      การจัดส่งสินค้า จาก 5/5 (รวดเร็วดีครับ)
      สรุปคะแนน 20/19.5

ก็จบแล้วนะครับ สำหรับ Review เก้าอี้คอมพิวเตอร์
      ในราคาที่สมเหตุสมผล ไม่แพงจนเกินไป คุณภาพค่อนข้างดี ถ้าท่านเป็นคนที่ต้องนั่งทำงานหน้าคอมนานๆและบ่อยๆ ใช้เป็นที่นอนได้ในบ้างครัง ถ้าง่วง ผมว่าน่าจะโดนใจใครหลายคนเลยครับ

ปล.ผมไม่ใช่หน้าม้านะครับ ดีไม่ดีก็แล้วแต่ท่านละครับที่จะใช้วิจารนญาณ ตรวจสอบอีกที
      ขอบคุณทุกท่านครับที่มาชม

Comment

ท่านสั่งรุ่นไหนไปเนี่ยย เราไม่เห็นมันตรงกะอะไรเท่าไหร่เลยย

Comment

จาก REVIEW เป็นรุ่น SE006 แบบเก่านะครับ

Comment

เง้อ อยากได้มั่ง อยู่ชัยภูมิอ่ะ

Comment

เจ้านี้เค้ารับส่งทั่วประเทศ

Comment

ที่โฮมโปรก็มีนะ

Comment

โฮมโปร ต้องซื้อตอนป้ายแดงนะ ถูกลงกว่าหน่อย (ป้ายเหลืองก็ต้องรอไปก่อน)

Comment

ซื้อ โต๊ะคอม ที่ไหนอ่ะ อยากได้

Comment

น่าใช้มากๆ
                      ขอบคุณสำหรับการรีวิว คะ

Comment

เจอของผม ถลอกปอกเปิก

Comment

หลายคนอาจจะมองว่าไม่จำเป็น แต่นั่งผิดอิริยาบทนานๆ พอแก่ตัวไป ส่งผลกับสรีระ + กระดูกสันหลังอย่างแรงครับ

ผมก็แอบสนอยู่เหมือนกัน แต่มันหมุนไม่ใด้นี่สิ

Comment

ตามมาอ่านเรื่อง Review ครับผม เพราะว่าอยากได้พอดีเลย

ว่าแต่รุ่นไหนเหรอครับเนี่ยที่สั่ง
                            Last edited by iamtheone; 28 Mar 2009, 15:01:11.

Comment

รู้แล้วว่าต่อไปจะซื้ออะไรดี อิอิ

Comment

Working...
                              X