overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: ช่วยวิจารย์หูฟังตัวนี้หน่อยครับzennheizer mx 550

Question ช่วยวิจารย์หูฟังตัวนี้หน่อยครับzennheizer mx 550

ช่วยวิจารย์หูฟังตัวนี้หน่อยครับzennheizer mx 550

ผมพึงหัดใช้หูฟัง ผมใช้กับ n-3250 มันทุ้มและไม่มีระบบเสตอริโอ

แต่ฟังกับเครื่องเล่น mp3 มีระบบเสตอริโอ

และส่วนอื่น ๆ เป็นไปบ้างครับ

OverclockZone Member naja_return's Avatar

ผมว่าไม่เหมาะกับการมาใช้กับ nokia เพราะ n ขับ MP3 ไม่อยู่ในเกนที่ OK ครับ โดยเฉพาะเบสครับ แต่ตัวหุฟังนั้น ถือว่าเปน ear bud ที่สมราคเลยครับ คนชอบ rack หล่ะก้ mx550 ครับ อ่อแล้วอีกอย่า sennheiser ตัว S ครับบ 55+

OverclockZone Member SunzabiLL's Avatar
    นนทบุรี @รัตนาธิเบศน์~งามวงวานศ์

3250 ,มันระบบเสตอริโอน่ะครับ ลองเซทไห้ดีครับ เพราะซื้อหูฟังไหม่ มันก็ไม่เพราะหรอกครับ

เพราะยังเป็น โมโน อยู่ ส่วน MX550 นั้นจัดว่าดีมากครับ คุ้มค่า คุ้มราคา เสียง หวานๆ ใส ๆ

กังวาลกว้างไกล รายละเอียดดี กรุ๋งกริ๋งเลย ฟังเพลินๆ สบายๆไม่หน่ายหู ส่วนสิ่งที่หายไป

และเป็นเหมือนๆกันสำหรับ

หูฟังประเภทนี้คือ เสียง ทุ้ม เสียงเบสที่จะไม่ค่อยมีครับ แต่ถ้าฟังที่เงียบก็จัดว่ามีเสียงติ๊บออกมาบ้าง

แต่ถ้าฟังบนรถเมล์ หรือ Outdoor ล่ะก็ เสียงใสเพราะก็คุ้มค่าแล้วล่ะครับ

อย่าไปหวังไห้มีเบสตูมตาม [ถ้าจะไห้ดีไส่ฟองน้ำด้วยจะดีมากๆ]

OverclockZone Member naja_return's Avatar

MX550 ไม่ได้กรุ้งกริ้งซักเท่าไหร่ไม่ใช่หรอครับเหอๆ หง่ะไม่แน่ใจ เดี๋ยวไปลองฟังของเพื่อนแล้วมาบอกอีกทีดีกว่า

OverclockZone Member kasemsakk's Avatar
    ใต้ฟ้า บนดิน บนโลก

อืม

ถ้าเทียบกับ AS-800 ละครับ...

(ตัวเก่าใช้ไปมันดันออกข้างเดียว แต่ประทับใจกับ AS-800 จริงๆ)

OverclockZone Member Tuazee2's Avatar

จริงๆถ้าเรื่องเสียง มันไม่น่าจะต่างจาก MX400 เท่าไรครับ
    ลองฟังไปหาฟังเทียบดูดีกว่าครับ จะได้ไม่ต้องซื้อแพงกว่า ^^

ส่วนถ้าเทียบกับ AS-800 ผมว่าถ้าชอบ AS-800 น่าจะชอบเบสนะ ตัวนี้เบสน้อยกว่านะครับ ออกทางใสกว่า แต่ลองหาฟังก็อาจจะชอบก็ได้ครับ(ลองเปลี่ยนแนว)

OverclockZone Member ซามูไรศพหมา's Avatar

ใช้ mx500 อยู่คับ เสียบกะมือถือโนเกีย 6681 เสียงใสๆ เบสน้อยมาก พอๆ กะสมอลทอล์คเลย

เสียบกะคอมพ์ ไม่มีเบสเลย สุดท้ายเสียบกะซาวอเบ้าท์โซนี่ เสียงกำลังพอดี ประทับใจ

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

อยากให้วิจารณ์JBL Reference 210ด้วยครับ ตอนนี้ใช้อยู่

มีแต่คนบอก JBL ห่วยอ่ะ ผมฟัง JBL Ref 220 ผมก้ไม่ชอบนะเหอๆ แล้วแต่รสนิยมมากกว่า

ลองอ่านดูลากาน http://www.thai-audiofile.com/forum/viewtopic.php?t=255

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

Quote Originally Posted by naja_return View Post
    มีแต่คนบอก JBL ห่วยอ่ะ ผมฟัง JBL Ref 220 ผมก้ไม่ชอบนะเหอๆ แล้วแต่รสนิยมมากกว่า

ลองอ่านดูลากาน http://www.thai-audiofile.com/forum/viewtopic.php?t=255
    ผมก้อฟังด้วยrf 210อยุ่นะ ก้อไม่เห็นเป็นตามที่เค้าบอกแต่อย่างไรเลย ไปฟังพวกheadphoneรึป่าวนั่น

OverclockZone Member top41's Avatar

ใช้ได้เลยทีเดี่ยวครับ

Bookmarks

Bookmarks