Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำแระมีงี้ด้วย - -* กับ E7300

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Neopom View Post
    ใส่ได้แล้วครับ แต่มันมีการ Modify นิดหน่อย

หลังจากเล็งๆดูน่ะคับ มันใส่ไม่ได้จริงๆ ถึงใส่ลงบอร์ดก็งอคับ

เพราะว่า Sink มันเตี้ยไปจริงๆ

วิธีแก้ไข ของผมคือ ถอดตัว Sink ออกมาจากตัวพัดลมก่อนคับแล้วค่อยเอา Cutter ค่อยๆเราะขอบของฐาน

พัดลม(ฐานพลาสติก)ที่มันรอง Sink ให้ฐาน มันลึกขึ้นครับครับ

พอเอา Sink มาประกบใหม่เราจะได้ Sink ที่อยู่ลึกขึ้นกว่าเดิมทำให้เวลาใส่ ลงล๊อกเป๊ะ ไม่มีเผย่อ แน่นอนคับ

มะคืนเพิ่งลองมาหยกๆ จาก idel 40-50 ลงมาเหลือ 31-37 -.-* เลยจับมัน OC ซะตอนนี้

@3.5 idel 40-50 Full ไม่เกิน 70

จากเมื่อก่อน Full นรก 80++

ปล.อ่านแล้วเข้าใจกันใหมหว่า - - ถ้าไม่เข้าใจเด่วเอารูปที่ทำไว้มาให้ดูครับ
    ขอดูรูปที่ท่านทำไว้หน่อยครับ จะได้ทำตามบ้าง

Comment

ประกัน ???

Comment

ตูว่าแล้ว ทำไม E7300 ตูความร้อน 52 องศาตลอด

กากจิงหนอ ซื้อซิ้งใหม่ดีกว่างี้

Comment

รูปน่ะครับ

อันนี้ถอด Sink ออกจากตัวพัดลมก่อน จะได้ดังรูปน่ะคับ

มันจะเป็นฐานนูนๆ ตรงที่วงใว้ครับ มันจะเป็นตัวรองพัดลมให้มันอยู่ตื้นขึ้น ทำให้ใส่ Sink ไม่ลง

(รูปเป็นฐานพัดลมที่ เลาะออกแล้ว ลองเอา Sink ของท่านมาเทียบก็ได้ครับ)

วิธีแก้น่ะคับ เราจำเป็นต้องทำการเลาะเจ้าพวกนี้ออกให้ ให้มันเสมอกัน ตามรูปน่ะคับมีอยู่
          จุด อาจใช้ Cutter เราะออกก็ได้ แต่ต้องใช้ความพยายามกันหน่อยน่ะคับ

ดูกันไกล้ๆ ปกติตรงนี้เป็นแง่งยื่นๆออกมา ผมตัดทิ้งเลยเกะกะ มันจะทำให้เลาะฐานตรงจุดนี้ลำบาก

ลองๆเทียบดูละกันคับ

ปล.ขอโทษทีคับไม่มีรูป Sink เดิมๆ ในการเทียบ = = และกล้องที่มันๆเนื่องจากถ่ายจากมือถือ >.<

Comment

กดไปแรงๆ ไม่ต้องกลัวหักหรอกครับ มันเข้าล็อคมันก็จะดังเหมือนหักหน่อย
            แรกๆก็อาจตกใจ แต่ไว้บ่อยๆเด่วก็ชิน

ถ้าหักก็เคลมได้ (เคลมกับผบ.ท่านเองอ่ะ บอกว่ามันอ่อนแอหักง่าย
            จะเอาใหม่ที่แข็งแรงทนทานน่าใช้กว่านี้ ^^)

Comment

ถ้าหักก็เคลมได้ (เคลมกับผบ.ท่านเองอ่ะ บอกว่ามันอ่อนแอหักง่าย
              จะเอาใหม่ที่แข็งแรงทนทานน่าใช้กว่านี้ ^^)[/QUOTE]

หุหุ กลัวว่าจะงานเข้าสิท่าน ผบ.ทบ.ยิ่งโหดๆๆ อยู่

Originally posted by Neopom View Post
              รูปน่ะครับ

อันนี้ถอด Sink ออกจากตัวพัดลมก่อน จะได้ดังรูปน่ะคับ

มันจะเป็นฐานนูนๆ ตรงที่วงใว้ครับ มันจะเป็นตัวรองพัดลมให้มันอยู่ตื้นขึ้น ทำให้ใส่ Sink ไม่ลง

(รูปเป็นฐานพัดลมที่ เลาะออกแล้ว ลองเอา Sink ของท่านมาเทียบก็ได้ครับ)

วิธีแก้น่ะคับ เราจำเป็นต้องทำการเลาะเจ้าพวกนี้ออกให้ ให้มันเสมอกัน ตามรูปน่ะคับมีอยู่
              จุด อาจใช้ Cutter เราะออกก็ได้ แต่ต้องใช้ความพยายามกันหน่อยน่ะคับ

ดูกันไกล้ๆ ปกติตรงนี้เป็นแง่งยื่นๆออกมา ผมตัดทิ้งเลยเกะกะ มันจะทำให้เลาะฐานตรงจุดนี้ลำบาก

ลองๆเทียบดูละกันคับ

ปล.ขอโทษทีคับไม่มีรูป Sink เดิมๆ ในการเทียบ = = และกล้องที่มันๆเนื่องจากถ่ายจากมือถือ >.<
              ขอบคุณครับ เด่วลองทำตาม

Comment

Working...
              X