overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: รบกวน 2 เรื่องเกี่ยวกับ benQ s33W

OverclockZone Member autumn_th's Avatar

Default รบกวน 2 เรื่องเกี่ยวกับ benQ s33W

มีงบ 3หมื่น ต้องการโน๊ตบุค ใช้งานทั่วไป ไม่เน้นเกมส์ ส่วนใหญ่เล่นเนต เขียนเวป โปรแกรม php MySQL
    เน้น เครื่องนิ่ง ไม่รวน และ body อึด-ใช้นาน ไม่เปราะหรือแตกหักง่าย บางเบา
    จึ่งมองรุ่น BenQ Joybook S33W-LM01 เอาไว้ รบกวนถามท่านสมาชิก ดังนี้

1. รุ่นที่เลือกไว้เป็นอย่างไรบ้าง ภาพรวมๆ หรือถ้ามีงบเท่ากันนี้ จะเล็งรุ่นไหน เผื่อไว้อีกบ้าง
    2. แนะนำร้านให้หน่อยจ้า. ถ้าเป็น benQ ต้องซื้อจากร้านไหน ที่ดูแลเราดีๆ ไว้ใจได้ สะดวก พันทิพย์ เซียร์รังสิต หลักสี่พลาซ่า หรือไม่ไกลจากอนุเสาวรีย์ชัยฯ

ปล. มีเวลาเลือก 1-2 เดือน ถ้าได้ราคาด้วยจะยิ่งดีมากจ้า หรือมีงาน คอมมาร์ทหรือเปล่า ช่วงนี้ไม่ได้ตามข่าวเลย...
    ขอบคุณล่วงหน้าจ้า ..

OverclockZone Member independent131's Avatar

ตอนนี้ก็มีงาน comworld ที่ พารากอน ประมาณเดือนหน้า ถึงจะมีงานคอมมาร์ตครับ ลองไปดูก็ได้

OverclockZone Member pattyna's Avatar

1. ดูแล้วเป็น NB ที่มีเสถียรภาพและความแรง CPU เหมาะกับการทำงานในเรื่องการคอมพาย
    ประมวลผล ทั้งการเขียนโปรแกรม ทำเวบไซต์ ได้เป็นอย่างดีครับ และเท่าที่เห็นมา S33w
    เป็นเครื่องที่ยังไม่เคยเจอใครท้วงว่ามีปัญหาอะไรเลย อาจจะนอกสายตาไปหน่อย เพราะโดน
    S42 เกทับไป แต่ก็คิดว่า ok ครับ

แต่ถ้าผมแนะนำนะครับ การทำงานด้วยจอ 13 นิ้ว อาจจะอยู่ในขั้นต่ำที่สุด ที่สามารถทำงาน
    พวกการเขียน Code หรืองานเวบไซต์ที่ต้องอาศัยกราฟฟิกประกอบ ถ้ากรณีที่คุณยังไม่เคยทำงาน
    กับจอเล็กกระจิ๊ดเท่านี้มาก่อน ไม่นับที่ประสิทธิภาพเครื่องนะครับ คุณต้องมีปัญหากับมันแน่ๆ
    เพราะรู้สึกว่า อะไรๆ มันก็ลำบากเล็กจิ๋ว มองยากขยายไปมา แต่ก็จะมีประโยชน์สูงเวลาคิดจะ
    พกพาไปมาเพราะน้ำหนักเบา เครื่องก็เล็ก ถ้าเป็นไปได้ก็เผื่องบหาจอมอนิเตอร์ LCD อีกซักตัว
    เอาไว้ทำงานพ่วงต่อกัน ( อันนี้เป็นประสบการณ์ตรงของผมเลยนะครับ ) แล้วคุณจะรู้สึกดี มากๆ
    ถึงมากที่สุดเวลาทำงาน 2 จอ

2. อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ รอท่านอื่นมาแถลงไข

OverclockZone Member autumn_th's Avatar

Quote Originally Posted by pattyna View Post
    1. ดูแล้วเป็น NB ที่มีเสถียรภาพและความแรง CPU เหมาะกับการทำงานในเรื่องการคอมพาย ...
    ขอบคุณมากนะ เดียวรอดูความคิดเห็นท่านอื่น ...

Up ......

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

Quote Originally Posted by autumn_th View Post
    มีงบ 3หมื่น ต้องการโน๊ตบุค ใช้งานทั่วไป ไม่เน้นเกมส์ ส่วนใหญ่เล่นเนต เขียนเวป โปรแกรม php MySQL
    เน้น เครื่องนิ่ง ไม่รวน และ body อึด-ใช้นาน ไม่เปราะหรือแตกหักง่าย บางเบา
    จึ่งมองรุ่น BenQ Joybook S33W-LM01 เอาไว้ รบกวนถามท่านสมาชิก ดังนี้

1. รุ่นที่เลือกไว้เป็นอย่างไรบ้าง ภาพรวมๆ หรือถ้ามีงบเท่ากันนี้ จะเล็งรุ่นไหน เผื่อไว้อีกบ้าง
    2. แนะนำร้านให้หน่อยจ้า. ถ้าเป็น benQ ต้องซื้อจากร้านไหน ที่ดูแลเราดีๆ ไว้ใจได้ สะดวก พันทิพย์ เซียร์รังสิต หลักสี่พลาซ่า หรือไม่ไกลจากอนุเสาวรีย์ชัยฯ

ปล. มีเวลาเลือก 1-2 เดือน ถ้าได้ราคาด้วยจะยิ่งดีมากจ้า หรือมีงาน คอมมาร์ทหรือเปล่า ช่วงนี้ไม่ได้ตามข่าวเลย...
    ขอบคุณล่วงหน้าจ้า ..
    1. ดีคับ ไม่มีใครบ่นปัยหาอะไรเลย ลงxp ได้ด้วยขนาดเป็นเซนทริโน2(เซน2หาลงxp หลายรุ่นหลายยี่ห้อค่อนข้างยาก)

2..

พันทิพประตูนํ้า
    csc
    bigit
    jib
    mouse
    เบนคิวชั้น4(ขายศูนย์ซ่อมชั้น1)

เซียร์รังสิต
    เบนคิว
    csc
    bigit
    jib

ฟอจูน
    ิbigit ชั้น3

ขอบคุณสำหรับการแนะนำร้านจ้า.. จะรับไว้พิจารณา
    - แต่ร้าน jib นี้เคยมีออดีตที่ไม่หวานชื่น จากเซียร์รังสิต

ใครผ่านไปผ่านมา เจอราคาหน้าร้านเท่าไหร่โพสต์นิดนะ จะขอบคุณอีกครั้ง
    (อยู่ต่างจังหวัด-ลพบุรี วันที่ไปซื้อจะเข้าไปซื้อ กทม.)

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

Quote Originally Posted by autumn_th View Post
    ขอบคุณสำหรับการแนะนำร้านจ้า.. จะรับไว้พิจารณา
    - แต่ร้าน jib นี้เคยมีออดีตที่ไม่หวานชื่น จากเซียร์รังสิต

ใครผ่านไปผ่านมา เจอราคาหน้าร้านเท่าไหร่โพสต์นิดนะ จะขอบคุณอีกครั้ง
    (อยู่ต่างจังหวัด-ลพบุรี วันที่ไปซื้อจะเข้าไปซื้อ กทม.)
    http://www.*****************/2008/sea...&price2=999999

Bookmarks

Bookmarks