Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซ็งง ไฟไม่พอหรือนี่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซ็งง ไฟไม่พอหรือนี่

C2D E6600
    ASUS STRIKER ETREME
    Corsair XMS2 800 512*4
    XFX GF8800GTS 320MB
    HDD SATAII SEAGATE 250 *1
    DVDRW ASUS *2
    พัดลม LED 120mm อีก 3 ตัว

Enermax 465 W รุ่นด๊อกด๋อย

เปิดไม่ติดครับท่าน มืด เลยเอาการ์ดจอเพื่อนมาใส่เปิดติดราบรื่นแลย เซ็งครับ อาการไฟไม่พอแม่นบ่นิ

โอะ ดูจาดสเปคน่าจะพอนะครับ แต่ไมไม่พอหว่า . . ว่าแต่ Corsair XMS2 800 512*4 จัดจิงๆครับ

Comment

ผมว่าไม่พอนะ แต่แหม เหมือนข้างบน 512*4 อื้มมม น่าจา 1*2

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
        ผมว่าไม่พอนะ แต่แหม เหมือนข้างบน 512*4 อื้มมม น่าจา 1*2
        พอดีตอนซื้อ 1Gb ของขาดยาวครับ เลยได้ตัวนี้มาแทน

Comment

XFX GF8800GTS 320MB ใช้ Enermax 465 W

ไปไม่รอด ขนาด liberty 500 ยังวัดดวงเลย *-*
          Last edited by battlecruiser; 5 Mar 2007, 05:05:13.

Comment

ตัวนี้ก็ไม่พอแล้วครับ เปลี่ยน psu โลด

Comment

ทดสอบ PSU ที่นี่ครับ

http://www.extreme.outervision.com/psucalculator.jsp

Comment

Originally posted by MajesticX View Post
                C2D E6600
                ASUS STRIKER ETREME
                Corsair XMS2 800 512*4
                HDD SATAII SEAGATE 250 *1
                DVDRW ASUS *2
                พัดลม LED 120mm อีก 3 ตัว

Enermax 465 W รุ่นด๊อกด๋อย

เปิดไม่ติดครับท่าน มืด เลยเอาการ์ดจอเพื่อนมาใส่เปิดติดราบรื่นแลย เซ็งครับ อาการไฟไม่พอแม่นบ่นิ
                ผมว่า น่าจะเปลี่ยน PSU นะครับ อุปกรณ์ท่านเยอะมาก
                460 วัต น้อยไปสำหรับ สเปคท่าน

Comment

เอาตัวเก่ามาให้ผมได้ครับ จขกท.

Comment

ซื้อPSUใส่ให้มันอีกตัวไปเลยครับ8800เนี่ยตะกะดีนัก

Comment

อยากได้ liberty 400W
                      PSU ทำไมมันแพง แท้ ส่งสัยต้อง รอ ตรุจีนอีกรอบ แงๆๆๆ

วันนี้ไป จะไปสอย พัดลม 120m.m tt แบบปรับรอบได้ เซงของหมด
                      ดันได้ Tt พัดลม ติด HDD กับ Ram มาแทน เง้อ

Comment

ใช้ psu 2 ตัวดิ ^ ^

Comment

อ้า ทุกท่านครับ สรุปครับ Striker Extreme เจ๊งตั้งแต่ได้มาเลยครับ เปลี่ยตัวใหม่ละครับ ใช้งานได้ดี เอิ๊ก

Comment

สเปกท่าน เทพ มากๆ

Comment

Originally posted by MajesticX View Post
                              อ้า ทุกท่านครับ สรุปครับ Striker Extreme เจ๊งตั้งแต่ได้มาเลยครับ เปลี่ยตัวใหม่ละครับ ใช้งานได้ดี เอิ๊ก
                              ว่าแล้วเชียวว่าอะไรจะต้องเสียสักอย่าง เพราะดูๆมันก็ไม่ได้ใช้ไฟเยอะขนาดนั้น

Comment

Working...
                              X