ผมลง vista ultimate x86 sp1 Mod Bios + ลง Key OEM certificates แล้ว ลองใช้แล้วปกติทุกอย่างสามารถอัพเดท รวมทั้งตรวจ product key จากmicrosoft แล้วขึ้นว่า Genuine แล้ว

พออัพเดทไปเรื่อยๆ ปรากฏว่าเจอ WGA ครับแต่โดนเข้าที่ตัว Windows Aero หน้าจอขึ้นว่า Windows Aero is not working & Windows is not genuine.

ส่วนตัว OS Vista ใช้งานได้ปกติ ใช้ Windows อัพเดทก็ยังได้อยู่ แต่ไม่สามารถใช้งานในส่วนของ Windows Aero ได้ และจะะขึ้นเตือนหน้าจอตลอดเวลาว่า .Windows Aero is not working & Windows is not genuine.."

เข้าเรื่องเลยละกันนะครับ ผมอยากรู้ว่าทำอย่างไรจึงจะ ถอด Windows Aero ออกไปได้
ช่วยแนะนำทีนะครับ ขอบพระคุณอย่างสูง ^^