Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากซื้อคอมฯ ใหม่ ใช้เล่นเกมส์ งบ ไม่เกิน สองหมื่นช่วยทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากซื้อคอมฯ ใหม่ ใช้เล่นเกมส์ งบ ไม่เกิน สองหมื่นช่วยทีคับ

สเป็กที่อ่านจากเวป สรุปมารวมๆ แร้วผมถุกใจดังนี้คับ
    cpu x2 7750 (ต้องซื้อพัดลมเสริมไหมคับ กัวร้อน)
    mb asus M3A78CM
    Ram 2G x 2
    PSU T T 470 W
    HDD 500 G

ติดอยุ่แค่การ์ดจอ ตัดสินใจไม่ถูกคับ ระหว่าง HIS 4850 กับ GF9800 GTX+
    ช่วยแนะนำด้วยคับ
    ปล. ผมใช้เล่นเกม CABAL ซะส่วนใหญ่ อยากได้ลื่นๆ ลงสงคราม ไม่สะดุด การ์ดจอไม่ร้อนง่าย เพราะว่าเล่นเกือบทั้งวัน 5555
    อีกอย่าง PSU ตัวข้างบน หาซื้อได้ที่ไหนครับ การ์ดจอ ด้วย (ร้านไหนในพันทิพย์)

ขอบคุณครับ
    Last edited by tongkab; 13 Feb 2009, 11:51:50.

HIS 4850 ICEQ TURBO 6100

Comment

ขอบคุณครับพี่วิกร

ขอถามเพิ่มเติมหน่อยนะคับ
      1. cpu ตัวที่ว่าต้องมีพัดลมช่วยไหมคับ เห้นบางคนว่าต้องซื้อพัดลมแยก
      2. psu หาซื้อ ร้านไหนคับในพันทิพย์

ขอบคุณอีกทีครับพี่

Comment

แถมพัดผมทุกกล่อง
        PSU ร้าน TK

Comment

Working...
        X