Announcement

Collapse
No announcement yet.

Router....Help me!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Router....Help me!!!!

ผมได้ซื้อคอม มาใหม่อีก 1 เครื่องครับ พอดีที่บ้านเครื่องเก่า เล่น เนต true 1 mb....คือ อยากจะทำ lan ครับบบ ผมควรทำอย่างไรดี

1.ควรซื้อ router ยี่ห้ออะไร แบบใด
    2.สายแลน ยี่ห้ออะไร แบบใด
    3.เนต 1 mb จะช้าไปหรือป่าวครับ ในการเล่น เกมส์ 2 เครื่อง....DotA Cabal
    4.จะเห็นผลไหมครับ ในการทำวงแลน (ดึงเนต เนตช้ามากกกก ประมาณนี้)
    5.ยี่ห้อ router ของทรู กับ แบบซื้อแยกเอง อย่างไหนดีกว่ากันครับ

ปล. เน้นเล่นเกมส์ เป็นหลัก ผมควร จะ เพิ่มจะลด ยังไง หรือ ดีอยู่แล้วครับ ขอบคุณครับ

1.ต้องรอคนที่ใช้ทรู ด้วยกันมาตอบ ยี่ห้อจะเป็น Linksys D-link SMC ไรประมาณนี้ ยี่ห้อตลาดๆ
    2.มีแบบยี่ห้อ และแบบธรรมดา ให้่ร้านให้เราตามที่เราต้องการ ส่วนใหญ่คนจะซื้อแบบหลัง บอกได้เลย สายตรงสายไขว้ เอากี่เมตร (เอาตรงมาใช้ เพราะแชร์เน็ตด้วยสายแลน)
    3.สบายครับ
    4.ถ้าโหลดๆทั่วๆไป ละก็สบายครับ แต่ถ้าโหลดบิต อีกเครื่องไม่ต้องเล่นไรเลย
    5.มีของ ทรู อยู่แล้ว ก็ไม่จำเป็นครับ เช่นถ้ามีแบบ 1 พอร์ท ซื้อฮับสวิตช์มาต่อเอาก็ได้

Comment

Working...
    X