Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับ Genuine microsoft Software และ Windows หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับ Genuine microsoft Software และ Windows หน่อยครับ

ผมเปิดเครื่องขึ้นมาอยู่ดีๆ มันก็ขึ้นแบบนี้ตามภาพด้านล่างอะครับ ตรงมุมขวาล่างหน้า Desktop

ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรหรอครับ และพอผมกำลังจะลง Windows ใหม่ก็ลงไม่ได้ ผมก็ Restart พอผมกด Space Bar เพื่อที่กำลัง Boot เข้าไปมันก็ขึ้นแบบนี้ตามภาพด้านล่างอะครับ

ก็ไม่ทราบอีกเช่นเคยว่าเป็นเพราะอะไร แต่ปกติทุกครั้งที่ผมลง Windows ใหม่ก็ไม่เคยเป็นเลยนะ ยังไงรบกวนเซียนคอมทั้งหลายให้คำแนะนำด้วยนะ ขอบคุณมากๆ ครับ

ปล. ผมลองกดตัว L ตามภาพที่ 2 ไปก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ณ ตอนนี้ผมก็ยังไม่สามารถลง Windows ใหม่ได้

เหมือนๆว่าท่านจะโดนดักลิขสิทธ์รึปล่าว ไม่แน่ใจนะครับ
    ภาษาอังกฤษผมไม่ค่อยจะเก่ง

Comment

ถ้า Key Windows คุณใช้ไม่ได้ แล้วคุณเปิด auto Update ไว้

คุณก็จะโดน Microsoft จัดการอย่างนี้แหละครับ

ทางแก้คือคุณต้องเปลื่ยน key ที่ใช้ได้ใหม่

Comment

ตัวแท้ติดOEM สามพันนิดๆครับ
        ตัวPacket ไม่รู้ราคานะ

Comment

ผมปิด Auto Update ไว้ตลอดนะครับ อยู่ดีๆ มันก็เด้งขึ้นมาเฉยเลย งง มากๆ

Comment

Working...
          X