Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ Intel X3100, 4500 เพียงพอต่อการเล่นเกม Online ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ Intel X3100, 4500 เพียงพอต่อการเล่นเกม Online ไหมครับ

พอดีจะซื้อ Notebook แต่งบก็ไม่เยอะอะไรมากมาย ก็เลยเล็งๆ รุ่นที่มีการ์ดจอ รุ่น X3100, 4500 หนะครับ ปกติก็เล่นเกมออนไลน์บ้าง เช่น Flyff, Pangya, SDO อะไีรแนวๆ นี้ แต่พวกหนักๆ อย่าง ลินเนจ นี่ไม่เล่นครับ จึงรบกวนสอบถามว่า การ์ดจอระดับนี้เล่นได้แค่ไหนครับ

ขอบคุณ OCZ & ทุกความคิดเห็น ครับ

สบายครับ ผมเคยใช้ x3100 ซีพียู cel 2.0 เล่นปังย่าปรับสุดได้เลย
    และเกมส์ Sudden Attack อีกเกมส์ แต่เกมส์อื่นไม่เคยลอง

Comment

คิดว่าน่าจะได้นะครับ ถ้าแค่เกมพวกนั้น จริงๆถ้าสเป็คโดยรวมแรงๆหน่อย
      ต่อให้รินเอจก็พอไปไหวครับ ( แต่ต้องถอยมีเดี่ยมลงมา )

แต่ขอทราบสเป็คของเครื่องโดยรวมได้ไหมครับ ?

Comment

พอครับ สบายๆ

Comment

4500M เล่นเกมส์ออนไลน์ได้ทุกเกมส์ เคยลอง cabal แล้วเล่นได้

Comment

แต่สงสัยเจอ Blade & Soul กับ Aion จะเล่นไม่ได้ครับ

Comment

. .
              Last edited by redclubza; 14 Feb 2009, 12:41:59.

Comment

เล่นได้ครับ

Comment

พอเล่นได้ครับ แต่สำหรับผม ไม่เป็นที่น่าพอใจเลยครับ
                  มันเล่นได้ แต่ไม่ลื่นอะ อิอิ เทียบกับการ์ดจอแยกแล้ว ต่างกันด้วยตาเปล่าอะ เกมส์ Dekaron งับ
                  PangYa ลื่นๆเลย

Comment

เผื่ออนาคตเอาการ์ดจอแยกแรงๆกว่านี้ดีกว่าครับ เกมออนไลน์หลายเกมมีแนวโน้มจะกินสเป็คมากขึ้นครับ

Comment

Working...
                    X