Announcement

Collapse
No announcement yet.

478 อยากเย็น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 478 อยากเย็น

ที่บ้านใช้P4 3.0E (478) อยู่เพราะใช้งานได้ดี ส่วนมากเล่นเกมส์ออนไลน์ และเล่นเป็นเวลานาน
    ผมเปลี่ยนฮิสซิงค์การ์ดจอไปแล้ว และวันนี้อยากจะเปลี่ยนฮิสซิงค์cpuบ้าง ไม่ทราบว่า ของzalman
    มีรุ่นไหนที่สามารถใช้กับsocket478 ได้บ้างครับ (ขอบคุณครับ)

9500 ครับ

Comment

Originally posted by G_BaBy View Post
      ที่บ้านใช้P4 3.0E (478) อยู่เพราะใช้งานได้ดี ส่วนมากเล่นเกมส์ออนไลน์ และเล่นเป็นเวลานาน
      ผมเปลี่ยนฮิสซิงค์การ์ดจอไปแล้ว และวันนี้อยากจะเปลี่ยนฮิสซิงค์cpuบ้าง ไม่ทราบว่า ของzalman
      มีรุ่นไหนที่สามารถใช้กับsocket478 ได้บ้างครับ (ขอบคุณครับ)
      สวย ๆ เย็น ๆ ราคาไม่แพงเท่าใหร่

Zalman CNPS-9500 LED

เทสเครื่องของผมนะครับ

Last edited by TWK.; 6 Mar 2007, 00:58:09.

Comment

ช่วยหาสาเหตุหน่อยครับ เครื่อง Restart เองเวลาเล่นเกมส์

ผมใช้ P4 3.0E MB ASrock Ram 1 GB VGA AGP Winfast A6600 GT 128MB PSU 450W. (ไม่รู้เต็มหรือเปล่า)ใช้งานโปรแกรมทั่วไปปรกติไม่มีปัญหา อุณหภูมิ CPUประมาณ 55 ตอนนี้ผมลงGame G.R II เล่นไปประมาณ 3 นาทีเครื่อง Restartเอง ดูอุณหภูมิ CPU ตอนก่อน Restart 64 องศา ผมใช้ชุดระบายความร้อนเดิมที่แถมมากับ CPU ครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากอุณหภูมิ หรือ PSU ไม่พอครับ

Comment

Originally posted by pat007 View Post
          ผมใช้ P4 3.0E MB ASrock Ram 1 GB VGA AGP Winfast A6600 GT 128MB PSU 450W. (ไม่รู้เต็มหรือเปล่า)ใช้งานโปรแกรมทั่วไปปรกติไม่มีปัญหา อุณหภูมิ CPUประมาณ 55 ตอนนี้ผมลงGame G.R II เล่นไปประมาณ 3 นาทีเครื่อง Restartเอง ดูอุณหภูมิ CPU ตอนก่อน Restart 64 องศา ผมใช้ชุดระบายความร้อนเดิมที่แถมมากับ CPU ครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากอุณหภูมิ หรือ PSU ไม่พอครับ
          น่าจะ psu ครับ 64 องศานี่น่าจะชิวๆ สำหรับ 3.0e

Comment

ผมก็ใช้ Zalman 9500 LED อ่ะ

Comment

Working...
            X