Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องอุณหภูมิของ PentiumD กับ P4 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องอุณหภูมิของ PentiumD กับ P4 ครับ

คือว่ามี Pentium D 820 อยู่ตัวนึงความร้อนค่อนข้างสูงมาก จึงทำให้พัดลมหมุนที่ 4000 กว่ารอบตลอดเวลา

ที่ถามนี่ไม่ใช่อะไร รำคาญพัดลมมันเสียงดังมากครับ

เลยอบากถามว่า ถ้าผมจะเปลี่ยนไปเล่นพวก P4 650 3.4 Ghz ความร้อนจะต่ำกว่าไม๊ครับ

แล้วถ้าไปเล่น PD พวก 9xx ขึ้นไปจะเจอปัญหาเรื่องอุณหภูมิเหมือนกับ 820 ไม๊ครับ

เพราะว่าอุณหภูมิยิ่งสูง พัดลมก็ดังขึ้นครับ เซง....มากๆ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ.....

กี่องศา ละ ก็เปลี่ยน ซิ้ง จะไปซื่อ Cpu ใหม่ทำไม

Comment

เปลี่ยน Sink ผมก็ว่าเดี๋ยวพัดลม Sink ใหม่มันก็วิ่งที่ความเร็วสูงอีกหละครับ

Comment

ก็หาพัดลมรอบต่ำมาใส่สิ

Comment

Working...
        X