Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก LCD หน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก LCD หน่อยค่ะ

คือว่าจะซื้อ LCD ซักตัวน่ะค่ะ ไปดูมาหลายยี่ห้อ เลือกยังไงคะ
    Samsung 17 6200
    Acer 19W 7800
    BenQ 17 6200
    Dell 19 7990
    ซื้อำยีห้ออะไีรดีคะ พี่ช่วยทีดูไม่เป็นคะ Wide Sceen จำเป็นไหมคะ
    ขอบคุณพี่ๆ ด้วยค่ะ

wide screen มันแล้วแต่ชอบนะ แต่ผมว่า ผมคงไม่เอาอะ เพราะของในเครื่องส่วนมากเป็น4:3

จาก4ตัวเลือกผมเลือกDell 19 7990

Comment

เอาไปใช้งานอะไรล่ะครับ

ถ้าเอาไปดูหนังบ่อย ๆ Acer 19W ก็น่าใช้นะ ( Acer มีปัญหาเรื่อง ViewAngle นิดหน่อยนะ แต่ถ้านั่งตรง ๆ กับจอก็ไม่เป็นไร )

ถ้าเอาไปทำงานอ่านเอกสาร เล่นnet เล่นเกมส์นิดหน่อย เอา Dell 19 ครับ

Comment

TCL LCD 17 สิค่ะ 5990 ถูก สวย ดี ประกันฯ กรุงเทพ น้องซื้อใช้แล้ว มีลำโพงในตัวด้วย
        อีก อย่างใช้ หลอดภาพ งากโรงงานเดียวกับ
        Samsung กัย BenQ คุณภาพดีราคาประหยัด เพราะยี่ห้อนี้ทำแต่จอภาพอย่างเดียวขาย

Comment

BenQ 17 6200
          Dell 19 7990

ส่วนตัวชอบภาพของ philips มากกว่าครับ สบายตาดี

Wide Sceen ดีกว่าครับ เล่นเกมส์ ดู dvd สะใจกว่าเยอะ

แต่บางคนก็ไม่ขอบนะครับ แล้วแต่บุคคล

Comment

LG L194w wide 8400 บาท

Comment

Acer มีปัญหาเรื่อง ViewAngle นิดหน่อยนะ แต่ถ้านั่งตรง ๆ กับจอก็ไม่เป็นไร

ViewAngle มันเป็นอาการยังไงหรอครับ

Comment

ไม่มี ab]]bx ให้เลือกเหรอครับ ผมว่ามองได้นานที่สุดนะ

Comment

ViewAngle มันเป็นอาการยังไงหรอครับ
                  มันไม่ใช่อาการเสียหรอกครับ

ถ้า Viewangle น้อย ๆ เวลาเรามองเอียง ๆ สีมันก็จะเพี้ยน

แต่ตามความเป็นจริง คนเล่นคอม ใครมันจะมองจอเอียง ๆ บ้างล่ะ ??

Comment

SUMSUNG The best LCD

Comment

Working...
                    X