Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะย้ายค่าย ไป maxnet ครับ สอบถามหน่อย ช่วยทีงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อยากเปลี่ยนเหมือนกันครับ ใช้ทรุย 1m โหลดไม่สะใจเลย ถ้าใช้ Maxnet แล้วเวลาโหลดลิ้งค์นอกวิ่งเต็มสปีดกันป่าวครับ ที่บ้านไม่ค่อยได้โหลดบิตอ่าครับ เน้นโหลดหนังที่เขาปล่อยลิ้งค์ตรงๆมากกว่า

Comment

โหลดบิทไทย เต็มสปีดก็พอใจละ -*- เตรียมHDD ใหม่ไว้ได้เลย

Comment

indy bit ไทยแรงครับ bit นอกประมาณ20-40%
        premier bit นอกประมาณ 40-60% ครับ
        ไม่เน้นออกนอกมากใช้ indy คุ้มครับ ถ้านิยมบิทนอก ดูyoutube หรือ voip ต่างประเทศแนะนำ premier ดีกว่าครับผมใช้ premier2M/1M

Comment

ใช้อยู่3mใช้มาก็นานนะ มีปัญหาน้อยถึงน้อยมากแบบล่มหรือใช้ไม่ได้ เรื่องบริการก็โอเคนะแต่เสียตรงโหลดสตรีมอะครับบางทีก็วิ่งบางทีก็ไม่วิ่งไม่รู้ค่ายอื่นเป็นรึป่าว ลงฮาฟไร้แผ่นแท้บางทีโหลดสตรีมเป็นอาทิต บางทีลงใหม่แปปเดียว - -a

Comment

เบเบ้ น่ารักดี ครับ ย้ายเลย

(เกี่ยวไหมเนี่ย)

Comment

Maxnet ชัวร์ มีน้อง เบเเบ้แสดงอิอิ

Comment

จริงเหรอครับที่ว่า แมคเนทเดือนละ 590 จะให้เป็น 3m
                ส่วนที่ว่าแมคเนทนั้นดีใหมบ้านผมอยู่ปริมนฑลต้องขอบอกว่าของเข้าสุดยอดครับดแหล่มมากมายใช้มาไม่เคยดาวไม่เคยเดี้ยง ตอนแรกผมใช้ ji เดือนละ 1000 พอเห็นแมคเนท เดือนละ 590เลยเปลียนครับใช้มันตั้งแต่มันเป็น 256 อะครับ ขอบอกว่าขอเค้าสุดยอดจริงๆ คบกับเค้ามา 4-5ปีแล้วครับ

Comment

Originally posted by kaizahot View Post
                  จริงเหรอครับที่ว่า แมคเนทเดือนละ 590 จะให้เป็น 3m
                  ส่วนที่ว่าแมคเนทนั้นดีใหมบ้านผมอยู่ปริมนฑลต้องขอบอกว่าของเข้าสุดยอดครับดแหล่มมากมายใช้มาไม่เคยดาวไม่เคยเดี้ยง ตอนแรกผมใช้ ji เดือนละ 1000 พอเห็นแมคเนท เดือนละ 590เลยเปลียนครับใช้มันตั้งแต่มันเป็น 256 อะครับ ขอบอกว่าขอเค้าสุดยอดจริงๆ คบกับเค้ามา 4-5ปีแล้วครับ
                  แหล่ม มะวานผมโทรไปถามว่าจะเพิ่มให้จิงไหม เขาบอกจิง ปามานเดือนมีนา

Comment

ประสบการณ์ตรงครับ สำหรับ MAXNET

ผมอยู่หอพัก เนตหอมันมีปัญหามาก แล้วผมก็พวกขาดเนตไม่ได้ เรียนทางสายคอมพ์ด้วย เลยตัดสินใจติดตั้งเนตใช้เอง

ประมาณปลายปีที่แล้วซักประมาณ 23 ธันวาได้ ผมไปยื่นเรื่องขอติดเนต ผมเลือก Indy Maxnet 590/2mb ส่งเอกสารเรียบร้อย เค้าบอกว่าช่างจะเดินสายใน 3 วัน เชื่อมั๊ยครับ พอวันที่ 25 ช่างมาติดตั้งให้เสดสับ ผมหล่ะเชื่อเลยไม่คิดว่าจะเหมือนคำมันพูด พอวันต่อมาวันที่ 26 โทรมานัดผมไปเอา router แล้วบอกว่าบริษัทจะยิงสัญญาณให้ จะเล่นได้ภายในหนึ่งอาทิตย์ ผมก็เอา Router ซึ่งทางบริษัททำเป็นแพ็คเกจของ TT&T ดูมีมาตรฐานสูงมาก ผมมาลองติดตั้งดู ปรากฏว่าสัญญาณเนตดันมาแล้ว สรุปคือผมได้เล่นใน 3 วัน ตั้งแต่วันขอทำเรื่อง ความเร็วนี่ไม่ต้องพูดถึง เร็วโครตๆนิ่งตลอด เล่นบิทสบาย โหลด ftp จากโคโล 200+ ตลอด แล้วเรื่องเกม ผมเล่น Dota สามารถ Create ได้แล้วยังใช้โปรแกรมช่วยอย่าง DR ในระดับ 100ms ได้สบาย คนเล่นไม่ LAG สรุปคือ น้องเบเบ้ได้ใจผมไปแล้ว
                    นอกจากนี้ค่าใช้บริการคือเดือนละ 631.30 (จาก 590 รวม VAT) ตั้งแต่ติดตั้ง ผมไม่ต้องออกไปนั่งเล่นเกม เล่นเนตที่ร้าน Cafe ซึ่งผมหมดตังไปกว่าเดือนละเป็นพันทีเดียว ติดเองใช้เอง เช็คผลบอล ดูบอล ดูข่าว เล่นบิท เล่นเอ็ม ทำงาน ค้นข้อมูล ดูxxx

มาตรฐานใหม่ของ Maxnet คือ สำหรับผู้ต้องการใช้ คุณไม่จำเป็นต้องมีเลขหมาย คือเป็น Node ใหม่ เล่นเนตคือเนตอย่างเดียว ไม่ต้องมีโทรศัพท์ครับ นิ่งมากๆ เลยเนี่ย

อ้อ ลืมบอกไป ผมเรียน ม.ขอนแก่นครับ
                    Last edited by spree; 14 Feb 2009, 09:44:30.

Comment

รอด้วยยยยยยยยยย หุหุ

Comment

มันดีตรง ไม่ต้องมี โทรศัพย์ ก็ได้ แถม ไม่จ่าย 4 เดือน ยังไม่ตัดเลย ลืมเหอะๆ แต่กรุงเทพ หาพื้นที่ให้บริการยากหน่อย ส่วมมากเป็น true ไม่ก็ tot ส่วนใหญ่

Comment

แถวบ้านไม่มีชุมสาย TTT แต่มีของ TOT

อยากให้ TTT มาทำตู้ชุมสายในบ้านผมต้องทำยังไงครับ

ไม่ใช้ร้านเกม ทำได้ไหมครับ

จะรักษาตู้ให้อย่างดีเลย

หุหุ

บอกด้วยเด้อ

TOT มันรัดผมไว้แล้ว 1 ปี เป็นทาส

Comment

Originally posted by spree View Post
                            ประสบการณ์ตรงครับ สำหรับ MAXNET

ผมอยู่หอพัก เนตหอมันมีปัญหามาก แล้วผมก็พวกขาดเนตไม่ได้ เรียนทางสายคอมพ์ด้วย เลยตัดสินใจติดตั้งเนตใช้เอง

ประมาณปลายปีที่แล้วซักประมาณ 23 ธันวาได้ ผมไปยื่นเรื่องขอติดเนต ผมเลือก Indy Maxnet 590/2mb ส่งเอกสารเรียบร้อย เค้าบอกว่าช่างจะเดินสายใน 3 วัน เชื่อมั๊ยครับ พอวันที่ 25 ช่างมาติดตั้งให้เสดสับ ผมหล่ะเชื่อเลยไม่คิดว่าจะเหมือนคำมันพูด พอวันต่อมาวันที่ 26 โทรมานัดผมไปเอา router แล้วบอกว่าบริษัทจะยิงสัญญาณให้ จะเล่นได้ภายในหนึ่งอาทิตย์ ผมก็เอา Router ซึ่งทางบริษัททำเป็นแพ็คเกจของ TT&T ดูมีมาตรฐานสูงมาก ผมมาลองติดตั้งดู ปรากฏว่าสัญญาณเนตดันมาแล้ว สรุปคือผมได้เล่นใน 3 วัน ตั้งแต่วันขอทำเรื่อง ความเร็วนี่ไม่ต้องพูดถึง เร็วโครตๆนิ่งตลอด เล่นบิทสบาย โหลด ftp จากโคโล 200+ ตลอด แล้วเรื่องเกม ผมเล่น Dota สามารถ Create ได้แล้วยังใช้โปรแกรมช่วยอย่าง DR ในระดับ 100ms ได้สบาย คนเล่นไม่ LAG สรุปคือ น้องเบเบ้ได้ใจผมไปแล้ว
                            นอกจากนี้ค่าใช้บริการคือเดือนละ 631.30 (จาก 590 รวม VAT) ตั้งแต่ติดตั้ง ผมไม่ต้องออกไปนั่งเล่นเกม เล่นเนตที่ร้าน Cafe ซึ่งผมหมดตังไปกว่าเดือนละเป็นพันทีเดียว ติดเองใช้เอง เช็คผลบอล ดูบอล ดูข่าว เล่นบิท เล่นเอ็ม ทำงาน ค้นข้อมูล ดูxxx

มาตรฐานใหม่ของ Maxnet คือ สำหรับผู้ต้องการใช้ คุณไม่จำเป็นต้องมีเลขหมาย คือเป็น Node ใหม่ เล่นเนตคือเนตอย่างเดียว ไม่ต้องมีโทรศัพท์ครับ นิ่งมากๆ เลยเนี่ย

อ้อ ลืมบอกไป ผมเรียน ม.ขอนแก่นครับ

ผมปรับ 80 เองครับ maxnet นี่แหละ ทรู ผมว่ามันเอาแต่พวกในเมืองนะ เหมือนสัญญาณโทรศัพท์มันแหละ

Comment

Originally posted by ballboy View Post
                              มันดีตรง ไม่ต้องมี โทรศัพย์ ก็ได้ แถม ไม่จ่าย 4 เดือน ยังไม่ตัดเลย ลืมเหอะๆ แต่กรุงเทพ หาพื้นที่ให้บริการยากหน่อย ส่วมมากเป็น true ไม่ก็ tot ส่วนใหญ่
                              Originally posted by X1950Pro View Post
                              แถวบ้านไม่มีชุมสาย TTT แต่มีของ TOT

อยากให้ TTT มาทำตู้ชุมสายในบ้านผมต้องทำยังไงครับ

ไม่ใช้ร้านเกม ทำได้ไหมครับ

จะรักษาตู้ให้อย่างดีเลย

หุหุ

บอกด้วยเด้อ

TOT มันรัดผมไว้แล้ว 1 ปี เป็นทาส
                              บ้านผมมันเป้นหมู่บ้านครับ ผมไม่ทีโทรศัพท์บ้านด้วย เค้ามาถามว่าติดตั้งไหม ถึงหน้าบ้านครับ ผมบอกสนใจ จ่ายเงินแรกเค้า + จ่ายล่วงหน้า 1 เดือน
                              อีกวัน ช่างมาเดินสายโทรศัพท์(แม้งเหมือนพี่ชัช พอดี้มากก ) วันนั้นเหมือนกับว่า ทาง TT&T โทรมาถามว่าได้เร้าเตอร์หรือยัง
                              วันต่อมา มันเอาเร้าเตอร์มาไห้ แล้วผมลองลงไดร์ฟเวอร์ มันเล่นได้เลยอะ ไม่เห็นต้องรอสัญญาณ -*- รึสัญญาณมาก่อน เร้าเตอร์

TT&T ก็ 1 ปีเช่นกันครับ เร้าเตอร์มีหลายรุ่นเหลือเกิน

Comment

จะเปลี่ยนด้วย ถ้าแม็กเน็ต 3 เมก แล้วทรูยังไม่เพิ่มให้ แต่ที่ใช้มาก็ไม่มีปัญหาเลย กลัวเปลี่ยนแล้วแต็บ

Comment

Working...
                                X