Announcement

Collapse
No announcement yet.

OverClockZone Super PI Champions League 2019

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Hangger View Post
    ไม่ได้มาอยู่ฝ่ายไหนนะแต่ Super pi มันก็เทสกันมานานแล้วช่องในยูทูปบางช่องก็ยังเทสใว้เปรียบผลเหมือนกันทำไมจะตั้งลีกเล่นกันไม่ได้ละ ? โปรแกรมอื่นที่เช็คทั้งซิงเกิลหรือมัลติในห้องนี้ก็มีหลายมู้นะถ้าหาไม่เจอก็เปลื่ยนเป็นโพสตั้งแต่เริ่มก็เจอแล้ว หรือยังไงไรเซนคะแนนน้อยกว่าเลยมาเรียกร้องความเป็นธรรม ? โทษทีนะพูดตรงไปแต่ก็ไม่รู้จะอ้อมทำไมเค้าก็เล่นกันมาทุกปีไม่เห็นจะมีปัญหานิ

Edit แก้คำผิด
    ผมแหย่เล่นนิดๆหน่อยๆน่า

Comment

ดูจากการพิมพ์ไม่หน่อยนะ เค้าไม่ได้เพิ่งตั้งเล่นกันเค้าเล่นกันมานานแล้วน่าจะหาข้อมูลก่อนนะ

Comment

Originally posted by Comlow View Post

ไปเบาๆ ที่ 3.4GHz

ตัวแรง

Comment

Originally posted by Hangger View Post
          ดูจากการพิมพ์ไม่หน่อยนะ เค้าไม่ได้เพิ่งตั้งเล่นกันเค้าเล่นกันมานานแล้วน่าจะหาข้อมูลก่อนนะ
          ถ้า motive ไม่ได้เป็นแบบที่ผมโพสต์ไว้ ก็ไม่เห็นเป็นไรเลยนิครับ

ไม่เห็นต้องร้อนตัว จริงไหมครับ ผมก็เห็นท่าน Hangger เองก็พูดไว้เสมอๆว่า อย่าร้อนตัว

Comment

แล้วใครกันแน่ที่ร้อนตัวก่อนเพื่อน

Comment

Comment

เค้าเล่นสนุกกันอย่ามาทำให้หมดเลยครับ ดูเม้นคุณเหมือนจะไม่พอใจที่ไม่มีมัลติ อยากให้เทสมัลติดมู้ Geekbench ก็มีนะไม่ใช่ไม่มีก่อนจะมา complain ว่าทำไมไม่เทสหลายหัวเทสหัวเดียวได้อะไรบลาๆก็ควรจะหาข้อมูลก่อนว่าเค้าตั้งห้องเทสอะไรกันมาบ้างแล้ว แล้วไอ้เรื่องร้อนตัวอะนะจะบอกว่าผม พูด ใส่คนๆเดียวเท่านั้นคนไม่ได้เกี่ยวข้องก็ไม่เห็นต้องมาบอกเพราะผมหรือเปล่าเพราะถ้าผมจะสื่อถึงท่านไหนตรงๆผมก็ระบุยูสไปแล้วคุณเพิ่งมายังไม่รู้ที่มาที่ไปก็เม้นปรกติไปนั้นแหละถ้าผมจะสื่อถึงคุณผมจะระบุยูสคุณเอง แล้วคำว่าอย่าร้อนตัวผมพิมพ์ไป 2 ครั้ง กับคุณและท่านเวน่อม7 ผมพูดเสมอตรงไหนครับ ?? จบๆไปนั้นแหละการสนทนาระหว่างคุณกับผมเพราะยาวไปเรื่องมันก็วนมาที่เดิมๆ ให้มู้เค้ามาเทสสนุกกันไปดีแล้ว

Comment

ผมแค่ question ตัว "motive" คุณ TWK เขาเฉยๆเองนะครับ ใจเย็นๆ

Comment

เค้าเล่นสนุกกันอย่ามาทำให้หมดเลยครับ ดูเม้นคุณเหมือนจะไม่พอใจที่ไม่มีมัลติ อยากให้เทสมัลติดมู้ Geekbench ก็มีนะไม่ใช่ไม่มีก่อนจะมา complain ว่าทำไมไม่เทสหลายหัวเทสหัวเดียวได้อะไรบลาๆก็ควรจะหาข้อมูลก่อนว่าเค้าตั้งห้องเทสอะไรกันมาบ้างแล้ว แล้วไอ้เรื่องร้อนตัวอะนะจะบอกว่าผม พูด ใส่คนๆเดียวเท่านั้นคนไม่ได้เกี่ยวข้องก็ไม่เห็นต้องมาบอกเพราะผมหรือเปล่าเพราะถ้าผมจะสื่อถึงท่านไหนตรงๆผมก็ระบุยูสไปแล้วคุณเพิ่งมายังไม่รู้ที่มาที่ไปก็เม้นปรกติไปนั้นแหละถ้าผมจะสื่อถึงคุณผมจะระบุยูสคุณเอง แล้วคำว่าอย่าร้อนตัวผมพิมพ์ไป 2 ครั้ง กับคุณและท่านเวน่อม7 ผมพูดเสมอตรงไหนครับ ?? จบๆไปนั้นแหละการสนทนาระหว่างคุณกับผมเพราะยาวไปเรื่องมันก็วนมาที่เดิมๆ ให้มู้เค้ามาเทสสนุกกันไปดีแล้ว
                    รับทราบครับ ขอโทษท่าน Hangger อีกครั้งนะครับ

Comment

แล้วไม่มีปัญญาไปเปิดกระทู้เทสเองละครับ มาดิ้นทำหอกไรแถวนี้ จุดประสงค์การเทสแต่ละอย่างมันก็มีตรรกะของมัน เอาไรเซน 3000 ลงบ้อง LN2 ก็ไม่มีใครว่านะ

จะตั้งกระทู้อะไรสักอย่าง คงไม่ต้องตั้งให้หมามันพอใจหรอกมั๊ง!!!

Comment

ไม่ถูกใจสิ่งนี้!!!

Comment

เทส Super PI มันก็บอกอะไรได้หลายอย่างนะครับ สำหรับความสามาถในการทำงานของ CPU ช่อง ZoLKoRn ก็เอาไปเทสเหมือนกัน ไม่ใช่เอามาเทสเพื่อ intel ดูดี หรือ โจมตี AMD ให้ดูแย่ ในช่อง ZoLKoRn ก็เคยสรุปความสามารถและประโยชน์ของการเทส Super PI ใว้เหมือนกันนะครับ

Comment

Originally posted by โหงพราย View Post
                            เทส Super PI มันก็บอกอะไรได้หลายอย่างนะครับ สำหรับความสามาถในการทำงานของ CPU ช่อง ZoLKoRn ก็เอาไปเทสเหมือนกัน ไม่ใช่เอามาเทสเพื่อ intel ดูดี หรือ โจมตี AMD ให้ดูแย่ ในช่อง ZoLKoRn ก็เคยสรุปความสามารถและประโยชน์ของการเทส Super PI ใว้เหมือนกันนะครับ
                            ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ ท่านโหงพราย

Comment

วอร์มเครื่องก่อน >> Lenovo Ideapad L340 15.6" Laptop <<

Comment

ชอบ สาวก อ่ะ มโนไปเรื่อยๆ สร้างเรื่องสร้างราว
                                ตอนไม่แรงก็ไม่มาสงสัยหรอก super pi เค้าเล่นตั้งแต่ pentium 4

Comment

Working...
                                X