Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมแล้วกระตุกช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมแล้วกระตุกช่วยด้วยครับ

เครื่องผมไม่เคยมีเป็นเลย

อยู่ก็เกิดกระตุกขึ้นมางงมาเลยครับ

การ์ดจอ เสื่อม

Comment

มีด้วยหรอการ์ดจอเสือม แล้วกระตุก ผมไม่รู้นะ พึงรู้นะนี่ แล้วมันจริงไหม

Comment

สเปคเครื่อง อะไร เล่นเกมอะไร

Comment

กาดจอ เสื่อม เปงไงอะไม่เคยเห็น555+

Comment

โดนไวรัสป่าวครับ ผมก้อเคยเป็นนะแบบนี้

Comment

การ์ดจอเสื่อม - -' จริงๆมันก็เป้นไปได้ มันเก่า มันเลยร้อน มันเลยทำงานไม่ดี

แต่เาอที่น่าจะเป้น โดนไวรัส ลง driver ไม่ดี ไม่ก้ ตั้งเวลา รัน อะไรไว้สักอย่าง

บอกชื่อ เกม รุ่รคอม มาด้วยซิ

Comment

มีเสื่อมด้วยย - -*

Comment

สงสัยคงใช้แต่คอมเทพไม่เคยเจอกระตุก พอเจอเลยงง...

Comment

ลองบอกสเปกและเกมที่เล่นมาสิครับ ผมจะไปรู้ได้ยังไงละว่าคุณเล่นเกมอะไร หรือ P4 3.0GHz MX400 เล่น Crysis Very High AA 16QA กระตุก

Comment

ดูวันหมดอายุข้างกล่องกาดจอยัง

Comment

สเปคเครื่อง
                        CPU Quad Core 2.83
                        Ram Corsair 4G
                        VGA ASUS 4870X2
                        driver 9.1
                        power Odin 800w
                        mainborad Asus P5Q-e
                        HD 400G
                        พึ่งอัพคอมไปเดือนธันวาคมที่ผ่านนี้เองครับ

เกมที่ออกอาการ GTA IV
                        FEAR 2
                        Spider-Man - Web of Shadows
                        Tomb Raider - Underworld
                        ส่วนเกมอื่นเล่นนานทีจริงออกอาการครับ
                        เกม
                        The Lord of the rings ภาคใหม่ล่าสุด
                        เล่นแล้วมีอาการคอมดับแล้วrestartเองครับ
                        ตั้งแต่นั้นมาคอมผมก็เกิดอาการกระตุกเวลาเล่นตลอดเลยครับ

Comment

การ์ดจอนี้มีอาการเสื่อมด้วยหรอครับ

ขอผู้รู้ช่วยชี้แนะให้หน่อยนะครับ

Comment

ผมว่าแบบนี้ไม่ใช่แล้ว สเปคเครื่องคล้ายๆของผม เกมส์ที่กล่าวมาผมปรับสุดหมดทุกเกมส์ แล้วก็เล่นจบทุกเกมส์เล่นได้สบายๆ ไม่เกี่ยวกับสเปคเครื่องอย่างแน่นอน สรุปไม่น่าจะเกิดจากฮาดร์ดแวร์ น่าจะเกิดจากความผิดปกติของโปรแกรม อาทิเช่น ไดร์เวอร์การ์ดจอ วินโด้ไม่สมบรูณ์ แต่ผมคิดว่าน่าจะมีอะไรรันใน Porcesses เช่นพวก Spyware Virus ลองเชคความผิดปกติดูเพราะเดียวนี้ ไวรัส สปายแวร์มันเยอะผมก็โดนแล้ว เครื่องช้าไปเลย

Comment

ลองลง OS ใหม่ดู หาตัวที่เป็น Original อย่าไปลงพวกที่เอาไปโมนะครับ บอกตรงๆ OS พวกนี้สวยแต่รูปจูบไม่หอม
                              ถ้าจะให้ดี ใช้ XP SP3 นี่แหล่ะครับ เหมาะกับการเล่นเกมที่สุด ใช้ DX9 (update nov2008) แค่นี้ภาพก็สวยหรูแล้ว
                              มีหลายคนใช้ XP แล้วไปเอา DX10 มาใส่ (ตัวที่โมมาให้ดาวน์โหลดกันตามเว็บ) อันนี้เอาไปเล่นเกมแล้วปัญหาเยอะมากๆ ลองเช็คดูให้ดีๆ เจอหลายรายเหมือนกัน

Comment

Working...
                              X