Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคนี้ 300W พอรึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคนี้ 300W พอรึเปล่าครับ

mainboard asrock N61p-s / X2 5000 / Ram 1G*2 / 7600 Gs / Hdd 1

300 W จ่ายไฟพอใหมครับ ขอบคุณครับ

ถ้าเป้น FULL ก็เหลือเลยครับ

Comment

Full ครับแต่พอใส่แรม ocz2vu800 1g pc2 6400 vista Upgrade แล้วไม่ติด

ลองทั้ง 2 ตัว ใส่ทีละตัวก็ไม่ติด ไม่รู้ Sink มันชน slot แรมป่าว

พอถอดออกมีเสียงร้องว่าบอร์ดไม่มีแรม

Comment

ตามที่ผมดูน่าจะไม่พอ
        ลองเว็บนี้่ครับคำนวณได้ว่าพอเหรอไม่
        http://extreme.outervision.com/psucalculatorlite.jsp

Comment

แรมสเปคไฟ เท่าไร มากกว่า 1.8 V หรือเปล่าที่เขียนข้างกล่องแรมครับ ดูดีๆ

Comment

5-6-6 @ 1.8V ครับ มีบูทติดทีนึงแต่ค้างหน้าให้กดเข้า bios

Comment

งั้นคงต้องลองถอด VGA HDD ออกครับ เอาแค่ CPU MB RAM แล้วลองบูทเพื่อเช็คทั้ง PSU และ MB ดูครับ

ถ้าบูทเข้า ใบออสได้ก็ลองเสีบย HDD เข้าไป ถ้ายังบูทได้ก็เสียบ VGA ครับ ถ้าบูทไม่ติด ไฟไม่พอครับ

ใช้ PSU อะไรอยู่ครับที่ว่า FULL

Comment

Seventeam 300 Full ชัวร์ครับ ใส่ Mainboard Cpu และ Ram 1 ตัวแค่นั้นครับ อย่างอื่นไม่ได้ต่อก็ยังไม่ติด สายบนเมนบอร์ดก็เสียบครบ 20 pin กับเล็กๆอีกอัน

Comment

กำลังหายืมแรมเพื่อนมาลอง คงได้ลองพรุ่งนี้

Comment

psu ตัวนี้ครับ http://forums.overclockzone.com/foru....php?p=5403047

Comment

สงสัย แรมมีปัญหากับ MB

Comment

พรุ่งนี้ได้ผลยังไง ผมจะกลับมาบอกน่ะครับ

Comment

เอา ocz ไปใส่เครื่องเพื่อนทุกอย่างปกติ แล้วเอาคิงตั้นตัวเตี้ยของเพื่อนมา กำลังจะลอง

Comment

โอ้โหเอาคิงเตี้ย 16 ชิพมาใส่ทีเดียวติด ocz เราเห็น sink มันสวยเลยซื้อมา คิงตั้นแพงกว่า 10 บาทไม่
                            ซื้อ ประกอบคอมใหม่ให้น้อง เหนื่อยเลย

สรุปไม่รู้สาเหตุอะไรครับ แต่ที่แน่ๆ ocz ใส่ n61p-s ไม่ติด คนอื่นอาจไม่เป็นก็ได้น่ะครับ

Comment

สงสัยMB ไม่พอใจ ชิพแรม

Comment

Working...
                              X