Announcement

Collapse
No announcement yet.

R5 3600 + B450 Steel Legend เปิดภาพไม่ขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 111111 View Post
    Downgrade ลง Driver นั่น Flash ขึ้นไปใหม่

อวตาแกนั่นชวนผู้ชายไปเข้ารูแน่ๆ อั๋นซังเอ๋ย

Comment

Originally posted by MooNoiOCZ View Post
      สงสัยติดเงื่อนไข AMD CHIPSET DRIVER ในวิน10 แน่ๆ รอแปป

ต้องอัพchipset ในวิน10ก่อน อัพล่าสุดนี่ก่อน
      https://www.guru3d.com/files-details...-download.html

แล้วจึงไปแฟลชไบออส

ต้องย้ำกับพนง. ด้วยนะ ถ้าอัพไบออสก่อนอัพchipset ตามที่เงื่อนไขระบุไว้ ก็น่าจะจอดำกัน
      แก้ไขได้ด้วยเอาเจนเก่าเปิด(ไม่รู้ติดมั้ยนะ) ถ้าไม่ติดก็ต้องต้องถอยไบออส แล้วอัพchipset ให้เรียบร้อยก่อน แล้วแฟลชไบออสใหม่อีกรอบ น่าจะไม่เจอจอดำหล่ะ
      ลงวินโดว์ใหม่เลยง่ายกว่านะผมว่าไม่ต้องสลับกลับไปมาด้วย

Comment

Originally posted by 111111 View Post
        Downgrade ลง Driver นั่น Flash ขึ้นไปใหม่

เรื่องมากเน๊อะลุงหมู แบบนี้ซื้อ X570 God Like ก็จบเรื่องนะสิ ไม่ใช่ชุด Happy Meal ละ จะเป็นชุด Last Meal < เมียรู้ตาย!!!

บอร์ดเก่าทุกค่าย ที่ไม่ใช่X570 ก็ต้องอัพchipset driver ก่อน ไม่ใช่แค่ASRock นะ ASUS GIG MSI Biostar ก็เหมือนกันหมด ในเวปของค่ายผู้ผลิตตรงไบออสมีย้ำให้รับทราบแล้ว แต่พนง.ร้านทั่วๆไปคงไม่ได้ใส่ใจและสนใจ เผลอๆยังไม่รู้ไม่เข้าใจด้วย

- - - Updated - - -

Originally posted by Apest View Post
        ลงวินโดว์ใหม่เลยง่ายกว่านะผมว่าไม่ต้องสลับกลับไปมาด้วย

ต้องลอง เผื่อจะติดก็ได้ ติดแล้วก็รีบอัพchipset

Comment

Originally posted by Apest View Post
          ก็ว่าจะลงใหม่อยู่ครับ แต่ตอนนี้ยังเข้าหน้า BIOS ไม่ได้เลย

Comment

Originally posted by 484556 View Post
            ก็ว่าจะลงใหม่อยู่ครับ แต่ตอนนี้ยังเข้าหน้า BIOS ไม่ได้เลย
            ยกไปร้านอีกรอบ เผื่ออาจจะ Flash ไม่สมบูรณ์ คราวนี้เครมจ้า ตัวนี้มี Dual Bios รึเปล่าหว่า

Comment

Originally posted by 484556 View Post
              เอาเจนเก่าใส่ดูติดมั้ย (ถ้ามีอยู่นะ) ถ้าไม่มียกไปร้านเอาเจนเก่าลองใส่แล้วเปิดดู

Comment

ยกไปร้านอีกรอบ เผื่ออาจจะ Flash ไม่สมบูรณ์ คราวนี้เครมจ้า ตัวนี้มี Dual Bios รึเปล่าหว่า
                ร้านเอาตัว 2200G มาใส่แล้ว Flash ให้ผ่านแล้ว ร้านเค้าก็ให้ดูนะครับ ว่าเป็น P2.30 แล้วที่หน้า BIOS

Comment

ร้านเอาตัว 2200G มาใส่แล้ว Flash ให้ผ่านแล้ว ร้านเค้าก็ให้ดูนะครับ ว่าเป็น P2.30 แล้วที่หน้า BIOS
                  ก่อนแฟลช พนง. ร้านได้อัพChipset Driver ที่เวป ขึ้นสีเตือนไว้มั้ย เดาก่อนเลยไม่ได้ทำแน่ๆ

Comment

Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                    ก่อนแฟลช พนง. ร้านได้อัพChipset Driver ที่เวป ขึ้นสีเตือนไว้มั้ย เดาก่อนเลยไม่ได้ทำแน่ๆ

น่าจะไม่ได้ทำนะครับ เดี๋ยวลองกลับไปให้ร้านดูอีกรอบ

Comment

ค่า bios default เปิด แค่ XMP

Comment

สงสัยติดเงื่อนไข AMD CHIPSET DRIVER ในวิน10 แน่ๆ รอแปป

ต้องอัพchipset ในวิน10ก่อน อัพล่าสุดนี่ก่อน
                        https://www.guru3d.com/files-details...-download.html

แล้วจึงไปแฟลชไบออส

ต้องย้ำกับพนง. ด้วยนะ ถ้าอัพไบออสก่อนอัพchipset ตามที่เงื่อนไขระบุไว้ ก็น่าจะจอดำกัน
                        แก้ไขได้ด้วยเอาเจนเก่าเปิด(ไม่รู้ติดมั้ยนะ) ถ้าไม่ติดก็ต้องต้องถอยไบออส แล้วอัพchipset ให้เรียบร้อยก่อน แล้วแฟลชไบออสใหม่อีกรอบ น่าจะไม่เจอจอดำหล่ะ
                        MB มัน V.2.0 แล้วต้องอัพเดทตัว All in one ด้วยเหรอครับ ผมข้ามไปลง 2.40 มันก็เปิดติดเลยนะคนับ

Comment

Originally posted by Ideaa3000 View Post
                          MB มัน V.2.0 แล้วต้องอัพเดทตัว All in one ด้วยเหรอครับ ผมข้ามไปลง 2.40 มันก็เปิดติดเลยนะคนับ

สงสัยนะ เพราะเห็นสมาชิกใช้ASRock B450M Steel Legend ไปอัพที่ร้านแล้วเปิดไม่ติด
                          ส่วนลุงทำตามขั้นตอนที่เวปบอร์ดเค้าแนะนำ ไม่ได้ข้ามขั้นตอน ก็เลยไม่รู้ ทางที่ดีก็เลยให้ทำตามที่เวปบอร์ดแนะนำดีกว่า

Comment

สงสัยนะ เพราะเห็นสมาชิกใช้ASRock B450M Steel Legend ไปอัพที่ร้านแล้วเปิดไม่ติด
                            ส่วนลุงทำตามขั้นตอนที่เวปบอร์ดเค้าแนะนำ ไม่ได้ข้ามขั้นตอน ก็เลยไม่รู้ ทางที่ดีก็เลยให้ทำตามที่เวปบอร์ดแนะนำดีกว่า
                            ผมเข้าใจว่าถ้า V.1.0 ถ้าจะอัพเวอร์ชั่นที่สูงกว่าต้องลง All in one ก่อน เด่วพรุ่งนี้
                            จะลองตัว 450M ดูอีกตัวครับ เพราะตัว 450 ลง 2.40 แล้วเปิดติด ถ้าได้ผลยังไง
                            จะแวะมาแจ้งนะครับ

Comment

มาอัพเดทนะครับ
                              สรุปบอร์ดเสียครับ ลองให้ร้านเอา cpu ตัวอื่นลองก็ไม่ติด
                              ต้องกลับไปถึงสำนักงานใหญ่ advice เพื่อเปลี่ยนบอร์ด ละก็ให้ที่นั่นอัพ bios เป็น 2.4 ให้เลย
                              ตอนนี้ใช้ได้แล้วครับ

Comment

Originally posted by Pl2iNcE View Post
                                มาอัพเดทนะครับ
                                สรุปบอร์ดเสียครับ ลองให้ร้านเอา cpu ตัวอื่นลองก็ไม่ติด
                                ต้องกลับไปถึงสำนักงานใหญ่ advice เพื่อเปลี่ยนบอร์ด ละก็ให้ที่นั่นอัพ bios เป็น 2.4 ให้เลย
                                ตอนนี้ใช้ได้แล้วครับ
                                -0-

Comment

Working...
                                X