Announcement

Collapse
No announcement yet.

***ROZ2 - Republic Of Zen2 : Society for AMD Citizens***

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Comment

• Originally posted by Crazy_O View Post
      รอบดึกคืนนี้ หากไม่มีอะไรผิดพลาด บังซอลจะทำการรีวิว(ขยี้)บอร์ดตลาดแตกอย่าง Gigabyte B450 AORUS Elite ให้ได้ชมกัน

ไม่อยากให้ปู่ไม้ขอนพลาดไลฟ์นี้จริงๆ เพราะเป็นบอร์ดที่ปู่ไม้ขอนแนะนำด้วยตัวเอง
      เดี่ยวๆๆ เพื่อนเข้าใจผิดปู่บอกให้ผมเลือกบอร์ดให้ ผมแนะให้เอาอาสร็อค 450 สตีลรีเจ้นต์ ///แต่ปุ่บอกอยากขยี้กิ้กกาไบต์ช่วยเลือกกินมาให้ 1 บอร์ด ให้ ผมเลยเลือกให้ ต่างหาก
      เพราะปุ้จะซื้อกิ้กกาไบต์ให้เค้าเทสต์//// ผมบอกให้ปุ่ไปเล่น อาสร็อค ไม่ใช้กิ้กกาไบตื นะ555
      Last edited by micronz; 11 Apr 2020, 20:48:18.

Comment

• update : ดูจนจะจบแล้ว ปู่ไม้ขอนยังยิ้มได้อยู่ครับ บอร์ดไม่กากแล้ว

Last edited by Crazy_O; 12 Apr 2020, 00:40:22.

Comment

• Originally posted by Crazy_O View Post
          update : ดูจนจะจบแล้ว ปู่ไม้ขอนยังยิ้มได้อยู่ครับ บอร์ดไม่กากแล้ว

นึกว่าเละไปเสียแล้ว

ภาคไฟร้อนจี่ อะดิรุ่นนี้โดน 3800X เลยเดียวพุ่งนี้ค่อยมาชม
          ครับ

ดูรีวิว ฮีตซิ้งค์ ท่านนพ อยุ่ ฮึตซิั้งค์ แบรนด์ บีควิต เทพๆๆ ไว้สอยใช้กับ AMD

แล้วครับเก่าเอามาขายต่อเหรอครับ ทีมกี้กกาบ้วยไม่รุ้อัพเดทไบออสถึงไหนแล้ว
          Last edited by micronz; 12 Apr 2020, 00:44:04.

Comment

• พรุ่งนี้ค่อยดุเทสต์ บอร์ด b450 ครับพอดีดูคลิป รีวิวซิ้งค์เทพๆๆอยุ่

ชาว AMD ชอบซิ้งค์พัดลมเยอะ เย็นๆๆหลายเหตุผลไม่ไปชุดน้ำกัน ตอนนี้ปิื้งยี่ห้อบบีควิต
            ราคาแรง แต่คุณภาพคับแก้วจริงๆๆหาได้ที่ร้าน คอมมอครับผม

อุ้บไปดุรีวิวขอ nouca ก็ไม่เลว ซิ้งค์ดีๆๆเ้ย็นๆๆใช้กันยาวเผื่ออัพ 12 คอร์ได้เลยครับ

เดือนเอาซ้ิงค์มาใส่กะไรเซนเจน 1 ก่อนครับรอค่อยอัพเจน 3 อิอิ
            Last edited by micronz; 12 Apr 2020, 01:58:33.

Comment

• Comment

• งานนี้ปู่ไม้ขอนห้ามพลาด

Comment

• ดูแล้วอยากดั้ยจัง

Comment

งานนี้ปู่ไม้ขอนห้ามพลาด ก

ไอ้ยะขวัญใจไรเซ่นเจนสาม ชุดแฮปปี้มิลเลย

Comment

• รายงานตัวครับ
                      อัพมาจากFX6300 จัดRyzenตัวนี้ตั้งแต่ออกใหม่ๆ เพิ่งว่างอยู่บ้านได้ใช้เต็มๆก็ช่วงนี้แหละครับ 555
                      ได้มาใหม่ก็แค่XMP3200เปิดได้ก็ดีใจแล้วครับ เลยใช้กันมายาวๆ
                      (ใหม่แค่CPU,MB,RAM)

Spec
                      3600X StockHeatSink
                      ASROCK B450 Pro4
                      RAM TEAM3200 Cl16-18-18-18-38
                      Sapphire HD7950 Dual-X OC1125/1575 OCใช้งานมาตั้งแต่ใหม่ๆไม่มีงอแง
                      Samsung 850 Pro128GB ซื้อมาตั้งสี่พันกว่าตอนนี้น้ำตาจะไหล55
                      1TB Seagate M003 ตัวแรง
                      2TB Hitachi ตัวอืด55
                      Seasonic X-Series 760W 80+Gold
                      Lian-li PC-T60 Black + USB3.0Frontpanel + ชุดยึดพัดลมหน้าเคส140mm*2

ช่วงการวิจัยเริ่มต้นขึ้นเมื่อ 17เมษา2563

4.2Ghz R20ผ่าน
                      .

ลอง4.3GHz CPU-Z Benchได้ แต่R20ดับ
                      .

4.4GHz เทสอะไรไม่ได้
                      .

ปล1. สังเกตุเห็นว่าFulloadบอร์ดไฟจะตก0.05V (ไฟดรอปเละเทะมาก) เลยใช้เดิมๆPBOดีกว่า บู้ตได้43.75-44.25ถ้าช่วงแอร์เย็นๆ
                      ปล2. กำลังห้ามตัวเองไม่ให้จัดX370GT7+IDCooling Frostflow+ พัดลม140mmสองตอน(เพราะเคสยึดได้พอดี) ฮ่าๆๆ

Comment

• อวดเครื่องเก่า ปัจจุบันเอาไปให้อาเล่น ฮ่าาา

ตอนที่อัพขึ้นเว็ปไป ได้ที่1-PCMark7 ตอนนี้ร่วงซะละ

ของคนอื่นเล่นน้ำ ผมใช้Hyper212 ฮ่าาา

ใช้งาน 4.5GHz 24/7 มา6ปีไม่มีงอแง

Comment

• อากาศร้อนและอยากประหยัดพลังงาน ทุกวันนี้ใช้ก๊อก ๆ แก๊ก ๆ เท่านี้แหละ ไม่ต้องมีพัดลมเป่าซิงค์ มีพัดลมดูดเข้า-ออก อย่างละตัวเท่านั้น จบ...

Comment

• Originally posted by CUTTER_Z View Post
                            อากาศร้อนและอยากประหยัดพลังงาน ทุกวันนี้ใช้ก๊อก ๆ แก๊ก ๆ เท่านี้แหละ ไม่ต้องมีพัดลมเป่าซิงค์ มีพัดลมดูดเข้า-ออก อย่างละตัวเท่านั้น จบ...

ผมล็อค4.0GHzเหมือนกันครับ เย็นชื่นใจเลยครับ
                            อิจฉาเลยเลยครับ บอร์ดผมไฟตก0.05V ต้องใช้1.15Vถึงเสถียรไม่งั้บFulloadดับ(Fulloadตกไป1.1Vเป๊ะ ฮ่าๆๆ)

Comment

• 3300X ใช้ CCX เดียว

Comment

• RIP

ตั้งขายกลุ่มแค่ 900 บาท แต่ขายจริง 450 บาท ช่างน่าสงสารกลุ่มนี้จริงๆ

ไปขายบุหรี่แทนแล้ว ก็เผ่นออกจากกลุ่มสิครับ รอไรอยู่

Last edited by Crazy_O; 26 Apr 2020, 16:19:35.

Comment

Working...
                                X