Announcement

Collapse
No announcement yet.

***ROZ2 - Republic Of Zen2 : Society for AMD Citizens***

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไบออสใหม่ผมทำให้ดันต่อไปได้จน 3800 ล่ะ
    อัพเดต ใหม่ 3800 ไม่รอดคับ เจอเออเรอ เวลาปิดแอร์ สงสัยเพราะร้อน อยุ่ในเคสและไฟแรมโดดมา 1.45
    ถ้าจะใช้จริงคงต้องหาพัดลมมาเป่าช่วย ผมกลับมา 3733 ดีกว่าคับ สเถียรดีที่ไฟ 1.425

Last edited by hed; 15 Sep 2019, 14:46:54.

Comment

• Originally posted by Parona View Post
      MSI X570 A Pro มันก็ได้แค่นี้แหละ 1.0.0.3 abb ส่วน abba ยังไม่มา รอต่อไป

บอร์ดมันรุ่นล่างอะนะ รอหน่อย ถ้ามีงบคงอัพบอร์ดแหละ
      : กับไบออสแค่ 1.0.0.3ab MSI x470 m7 กด xmp ได้ 4266 อาจจะได้มากกว่านี้แต่ไม่มีแรมบัสสูงกว่านี้มาทดสอบแล้ว

Comment

• กับเจนนี้...คงพอแค่นี้ ส่วนเจนหน้า...ค่อยว่ากันใหม่

Comment

• Originally posted by CUTTER_Z View Post
          กับเจนนี้...คงพอแค่นี้ ส่วนเจนหน้า...ค่อยว่ากันใหม่

ลูกค้ารายใหญ่พี่พลแน่ๆ

Comment

• Originally posted by MooNoiOCZ View Post
            ลูกค้ารายใหญ่พี่พลแน่ๆ
            : ใครครับ พี่พล ?

Comment

• Originally posted by CUTTER_Z View Post
              : ใครครับ พี่พล ?
              : 555+ นึกว่าใคร ผมเพิ่งรู้นะเนี่ย ครับ...ตามนั้นเลย

Comment

• รอบนี้...คงไม่ใช้แป้งเปียกอมรหลอด 20 ละ เปลี่ยนใหม่ รอบนี้ขอลอง 4.5 บนซิงก์ลม

Comment

• จะขอติดตามคดี เอ๊ย...ติดตามดูอย่างใกล้ชิดครบ

Originally posted by CUTTER_Z View Post
                  รอบนี้...คงไม่ใช้แป้งเปียกอมรหลอด 20 ละ เปลี่ยนใหม่ รอบนี้ขอลอง 4.5 บนซิงก์ลม

Comment

• นี่ขนาดย้ายไปใช้ยี่ห้ออื่นกันเยอะละนะ
                    .

Sent from my COR-L29 using Tapatalk

Comment

• ค่อยสมราคาB-die หน่อย รอเคลมกลับมาตั้งนาน มีเวลาจะค่อยไล่ดูจะเห็น 64ns. กับเค้าได้มั้ย

PBO + Auto OC 200MHz. เปิดแอร์ห้องเย็น 27c แล้ว boost 4.35GHz. ก่อนหน้าบูสต์แค่4.325GHz.(ต้องเปิดแอร์ถึงยอมขึ้นให้อีก)

พอไฝว้กับi7-8700 ได้มั้ยครับ
                      Last edited by MooNoiOCZ; 16 Sep 2019, 14:59:21.

Comment

• ^
                        ^
                        : ตอง 16 ก็พอแล้วครับกับชิปเล็ทตัวเดียว อย่างที่เคยเทสต์ไว้กับแรมตัวนี้

Comment

• Originally posted by dragon_horse View Post
                          จะขอติดตามคดี เอ๊ย...ติดตามดูอย่างใกล้ชิดครบ
                          : ไว้กลับมาจากต่างจังหวัดค่อยมาลองกันครับ

Comment

^
                            ^
                            : ตอง 16 ก็พอแล้วครับกับชิปเล็ทตัวเดียว อย่างที่เคยเทสต์ไว้กับแรมตัวนี้

ลองของครับท่านCUTTER_Z พึ่งจะได้ชุดใหม่กลับมา ขอลองเองหน่อยได้แต่มองคนอื่นเค้ากดCL กัน

ไฟ 1.475v 3800MHz. ตอง14 ผมรับได้ครับ เกิน 1.450v มาไม่มาก

Comment

• Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                              ลองของครับท่านCUTTER_Z พึ่งจะได้ชุดใหม่กลับมา ขอลองเองหน่อยได้แต่มองคนอื่นเค้ากดCL กัน

ไฟ 1.475v 3800MHz. ตอง14 ผมรับได้ครับ เกิน 1.450v มาไม่มาก

: ผมจำไม่ได้ว่าใช้ไฟเท่าใหร่ ไม่ได้เก็บภาพไว้ แต่ไฟที่ท่านใช้ถือว่าไม่สูง แต่ถ้าปรับ sub timing ต่ำ ๆ อาจต้องเพิ่มไฟมากอีกสักหน่อยครับ ลองดู...

Comment

: ผมจำไม่ได้ว่าใช้ไฟเท่าใหร่ ไม่ได้เก็บภาพไว้ แต่ไฟที่ท่านใช้ถือว่าไม่สูง แต่ถ้าปรับ sub timing ต่ำ ๆ อาจต้องเพิ่มไฟมากอีกสักหน่อยครับ ลองดู...

เทพเลย
                                กดค่าต่ำมากๆ ผมว่าไฟทะลุ1.50v แน่ๆ ผมขอเห็น 64ns. ไฟไม่เกิน 1.50v พอใจแล้วครับ

Comment

Working...
                                X