Announcement

Collapse
No announcement yet.

GEFORCE RTX 2080 2 ใบ SLI vs GEFORCE RTX 2080 Ti

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GEFORCE RTX 2080 2 ใบ SLI vs GEFORCE RTX 2080 Ti

อย่างไหนเร็วกว่ากันครับ และ โปรแกรมไหนเหมาะกับ การ์ด 2 ใบ SLI

พูดตรงๆผมว่ามันหมดยุคการ์ด2ใบแล้วครับ
    ปัญหาเยอะ
    แนะนำใบเดียวแรงๆดีกว่า จบกว่า

Comment

RTX 2080 Ti

Comment

ใบเดียวแรงๆ เลยดีกว่าครับ ลดปัญหาจุกจิก (จริงๆ ใบเดียวก็มีนะ แต่ปัญหาน้อยกว่า)
        SLI ไดร์ฟเวอร์ต้องรองรับ เกมต้องรองรับ ถ้าไม่รองรับใบที่ 2 ก็กินไฟเล่นๆ ไม่ได้ทำงาน
        ตัว RTX 2080 Ti เห็นบ่นกันเรื่องความร้อน ก็ระวังปัญหาเรื่องนี้หลักๆ

Comment

ผมว่า SLI มันได้แค่เท่ห์อะ
          ถ้าจะเน้นใช้งานเป็นหลักใบเดียวจบดีกว่า ประหยัดค่าไฟบ้านด้วย

Comment

Comment

SLI ครับ ถ้าใจรัก

Comment

2080 super

Comment

รอ rtx 2080ti super ไปเลยครับพี่

Comment

เกมส์เดี๋ยวนี้แทบไม่รองรับ SLi แล้วครับ ลองดูครับ

https://www.techpowerup.com/review/n...-nvlink/4.html

Comment

Working...
                    X