Announcement

Collapse
No announcement yet.

2600X กับ 3600 เอาตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by MooNoiOCZ View Post
    ในshopee มีแต่ราคาปั่นไปซะ 7790-7990.- ต่างกับ 3600X แค่1000เดียว
    ผมโชคดีสั่งชอปปี้ได้ 7250 แถมได้เหรียญคืนมา 507 กดเสร็จของหมดเลย

Comment

Originally posted by ESPN2499 View Post
      ผมโชคดีสั่งชอปปี้ได้ 7250 แถมได้เหรียญคืนมา 507 กดเสร็จของหมดเลย
      คุ้มมาก ถ้ายังไม่มีซิ้งค์แยก เอาเหรียญที่ได้มา สั่งซิ้งค์รุ่นด้านบนที่บอกไปมาใช้ดู ยิ่งฟิน แต่ถ้ามีแล้วก็ไม่ต้อง

Comment

Originally posted by MooNoiOCZ View Post
        คุ้มมาก ถ้ายังไม่มีซิ้งค์แยก เอาเหรียญที่ได้มา สั่งซิ้งค์รุ่นด้านบนที่บอกไปมาใช้ดู ยิ่งฟิน แต่ถ้ามีแล้วก็ไม่ต้อง
        กำลังคิดอยู่เลย ตอนนี้ใช้ซิงค์แถมอยู่ แรมก็ xmp ที่ 3000 เล่นเดิมๆยังไม่ได้ปรับอะไรเลย ทีแรกตั้งงบไว้สามชิ้น 15000 ซื้อไปสี่แล้วยังไม่หมดงบเลย

Comment

Originally posted by ESPN2499 View Post
          กำลังคิดอยู่เลย ตอนนี้ใช้ซิงค์แถมอยู่ แรมก็ xmp ที่ 3000 เล่นเดิมๆยังไม่ได้ปรับอะไรเลย ทีแรกตั้งงบไว้สามชิ้น 15000 ซื้อไปสี่แล้วยังไม่หมดงบเลย
          ใช้งบได้คุ้มค่าจังเลยครับ สเปกนี้ลื่นปร๊๊ดๆ

Comment

กดสั่งไปแล้วครับ ได้ลด 50% ใช้เหรียญลดได้อีก 150 แต่เจอค่าส่ง 55 เลยต้องจ่าย 204 บาท (ถ้าโค๊ดลดค่าส่งไม่หมดซะก่อนคงดี)

Screenshot_2019-07-13-05-50-51-89_4991366036d0f1a801f3e538ae494c37.jpg

Comment

กดสั่งไปแล้วครับ ได้ลด 50% ใช้เหรียญลดได้อีก 150 แต่เจอค่าส่ง 55 เลยต้องจ่าย 204 บาท (ถ้าโค๊ดลดค่าส่งไม่หมดซะก่อนคงดี)

[ATTACH=CONFIG]4414880[/ATTACH]

สายช้อปตัวจริง ได้ของราคาพิเศษตลอด

Comment

สายช้อปตัวจริง ได้ของราคาพิเศษตลอด
                5 ชิ้น หมดไป 13000 ยังเหลืองบอีก 2000 กับเหรียญอีก 400 และโค๊ดคืนเหรียญ 15% ในมือ กำลังเล็งๆอยู่ว่าจะซื้ออะไรเพิ่มดี

Comment

Originally posted by best0032001 View Post
                  3600 แรงกว่าเยอะ
                  ปัญหาอย่างเดียว อย่าเลือก MB ผิด ระวัง จอดำ
                  โทษครับ ผมซื้อ 3600+b450 SL ประกอบครั้งแรก มันจอดำไม่ขึ่นอะไรเลยอะครับ แต่ไบออสไม่ได้อัพนะครับ เข้าไบออสยังไม่ได้เลย งงมาก ไปให้ที่ร้านดู ร้านก็เอารุ่นเก่ามาใส่เพราะคิดว่าอาจเป็นที่ไม่ได้อัพไบออส
                  จอก็ไม่ขึ้นเหมือนกัน เปืดเครื่อง 15-20 วิ ก็ดับแล้วก็เปิดวนๆ แบบนี้ ร้านเลยบอกเป็นที่บอร์ดเสียหรือเปล่า เลยไปเคลม รอ 1 เดือนเลยเซ็งมากครับ ไม่ทราบว่าเป็นกรณีเดียวกันมั้ย จอดำ?

Comment

Originally posted by Desolution View Post
                    โทษครับ ผมซื้อ 3600+b450 SL ประกอบครั้งแรก มันจอดำไม่ขึ่นอะไรเลยอะครับ แต่ไบออสไม่ได้อัพนะครับ เข้าไบออสยังไม่ได้เลย งงมาก ไปให้ที่ร้านดู ร้านก็เอารุ่นเก่ามาใส่เพราะคิดว่าอาจเป็นที่ไม่ได้อัพไบออส
                    จอก็ไม่ขึ้นเหมือนกัน เปืดเครื่อง 15-20 วิ ก็ดับแล้วก็เปิดวนๆ แบบนี้ ร้านเลยบอกเป็นที่บอร์ดเสียหรือเปล่า เลยไปเคลม รอ 1 เดือนเลยเซ็งมากครับ ไม่ทราบว่าเป็นกรณีเดียวกันมั้ย จอดำ?
                    เสียดาย ถ้ามาถามกันก่อน จะให้ลองวิธีบังซอล คือถอดสาย24pin ตรงเมนบอร์ดออกสักพัก แล้วเสียบกลับ เคลียร์CMOS แล้วเปิดเครื่อง

Comment

เสียดาย ถ้ามาถามกันก่อน จะให้ลองวิธีบังซอล คือถอดสาย24pin ตรงเมนบอร์ดออกสักพัก แล้วเสียบกลับ เคลียร์CMOS แล้วเปิดเครื่อง
                      เซ็งเลยครับ ผมก็ไม่ค่อยเก่งเพิ่งมาศึกษาหาอ่านวิธีแก้ไปเรื่อยๆ รอยาวๆเลยครับ อยากไปเอากลับเลย 5555 ขอบคุณครับ มาเจอกันช้าไป

Comment

Originally posted by Desolution View Post
                        เซ็งเลยครับ ผมก็ไม่ค่อยเก่งเพิ่งมาศึกษาหาอ่านวิธีแก้ไปเรื่อยๆ รอยาวๆเลยครับ อยากไปเอากลับเลย 5555 ขอบคุณครับ มาเจอกันช้าไป

ต่อไปแวะมาถามข้อมูลในคลับก่อนสิ

^
                        ^
                        ท่านมาเฟีย เอาผลเทสต์มาลงให้ดูครบๆเลย ใครอยากได้เป็นข้อมูลเสพได้เลย

มาย้อนดูคลิปบัง ASRock X570 Taichi เจอบั๊กไบออส ไฟdebug ไม่ติด เคลียร์cmos ก็ไม่หาย วิธีแก้คือถอดสายไฟ24pinที่ติดกับบอร์ดออกสักพักแล้วใส่เข้าไปใหม่ จึงเปิดเครื่องใหม่เปิดติด จึงเอาข้อมูลมาให้ทราบ เผื่อท่านใดเจอกำลังเจอปัญหาจอมืดแล้วแก้ไม่หาย ลองวิธีนี้ดู เพราะบอร์ดรุ่นกลางๆลงไปไม่มีไฟdebug ให้ดู ก็รอกันไปจนงง

แนะนำปิดPSU. ถอดสาย24pin ออกจากบอร์ด แล้วค่อยเสียบเข้าไปใหม่

Comment

Working...
                        X