Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถาม CORE CONTACT FREEZER ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Kaze View Post
    ทำไมพัดลม Chasis หมุนเร็วจัง ของผมหมุนเต็มที่แค่ 1200 รอบเอง แล้วผมต้องเปลี่ยนพัดลม Chasis ด้วยไหมครับ
    อ๋อ อันนี้ผมซื้อติดเองครับ ของ cooler master ตัวเล็ก 8 เซน ติดไว้เล่นๆ

Originally posted by deedocmtc View Post
    เย็นดีจัง
    ทำไมcffผมก่อนทาซิลิโคนใหม่ idleประมาณ47(ซิลิโคนเดิมๆที่ทาไว้ก่อนแล้ว ไม่ได้เช็ดออกใส่ซิงค์ทับไปเลย ) พอแกะมาทาใหม่ครั้งที่1 idle54 ครั้งที่2 55 ครั้งที่3 52
    งงกับมันจังเลย
    อ่า อันนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน เหมือนอ่านในเว็ป มันก็ให้ทา 2 รอบ ก็งงๆ แต่ผมทารอบเดียว หยด 1 เม็ดข้าวโพด แล้วโบะลงไปเลย

Comment

แล้วผมต้องถอด MB ออกมาติดตั้งข้างนอกไหมครับ ทั้งตัวใหญ่ และเล็ก

Comment

e5200 เดิมๆ idle ประมาณ 25c เย็นดี อิอิ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
          อ่า อันนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน เหมือนอ่านในเว็ป มันก็ให้ทา 2 รอบ ก็งงๆ แต่ผมทารอบเดียว หยด 1 เม็ดข้าวโพด แล้วโบะลงไปเลย
          เมื่อวานผมเพิ่งลองหยดลงไปขนาดเท่าเม็ดข้าวโพดเล็กๆดูแล้วครับ อุณหภูมิต่ำลงจริงๆ

Originally posted by Kaze View Post
          แล้วผมต้องถอด MB ออกมาติดตั้งข้างนอกไหมครับ ทั้งตัวใหญ่ และเล็ก
          ของผมตัวใหญ่ ไม่ต้องถอดนะครับ ขันน๊อตแงะๆก็แล้วออกแล้วครับ(อย่าแรงมากเดี๋ยวมันหัก)
          *อ่อ.. ขออภัยครับ ผมหมายถึงของผมน่ะครับ ผมใช้บอร์ดm3a78 มันคนละวิธีกันน่ะครับ
          Last edited by deedocmtc; 23 Apr 2009, 17:11:32.

Comment

ขันน้อตอะไรเหรอครับ นึกว่าแค่เกี่ยวล้อคซะอีก

Comment

775 ไม่ต้องถอดบอร์ดก็ได้ เอาซิ้งเดิมออก ใส่แท่นล๊อก และก็แค่เอา สลักยัดใส่ 4 ด้าน การล๊อกจะเหมือนซิ้งเดิมเลยก็คือ จะมีสลักไปดันด้านล่างให้มันบานออกเพื่อให้มันล๊อกกะบอร์ดได้ และก็แค่เอาซิ้ง ไปใส่ แค่นั้นจบ

Comment

ขันน้อตอะไรเหรอครับ นึกว่าแค่เกี่ยวล้อคซะอีก
                สำหรับ AMD ซื้อมาใส่ได้เลยไม่ต้องโมไรเลย เป็นขาล็อคกดปกติครับ

Comment

CCF 92mm นี่ถ้าจะเปลี่ยนพัดลม ซื้อขนาด 9cm มานี่จะใส่ได้ไหมครับ

Comment

ใหญ่เข้าไว้ครับ ้อที่ผิวโลหะมามากก็ระบายความร้อนดีกว่าครับเป็นเีรื่องปกติ

Comment

สรุปซื้อตัวใหญ่มาใส่แล้วครับ ตอนใส่ยากหน่อย ต้องถอดการ์ดจอออกก่อน แล้วค่อยใส่
                      อุณหภูมิลดลงเกือบ 10องศา ที่ Full load (ปรับรอบต่ำสุด หรือเพราะวันนี้ฝนตกเลยอากาศเย็นหว่า) เสียงเงียบดีครับ
                      Last edited by Kaze; 26 Apr 2009, 21:50:13.

Comment

ง่ะ

Comment

Working...
                        X