Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมสโลว์กว่าปกติจนปัญญาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมสโลว์กว่าปกติจนปัญญาครับ

คืออยู่ดีๆคอมผม มันสโลว์กว่าปกติเวลาเปิดใน YouTube บางทีเพลงก็ไวเองช้าเอง มีเสียงตึกๆกระตุกๆออกทางลำโพงด้วยครับ หรือเล่นเกมส์อย่าง FIFA4 ความไว
    เกมส์จะเร็วมาก เช็ค task manger cpu ram harddisk ทำงานปกติครับ ล้างเครื่องลงวินโดว์แล้วก็ไม่หายครับ ช่วยทีครับผม
    cpu q9550
    ram 4 gb
    graphic gts450

Originally posted by armsspna View Post
    คืออยู่ดีๆคอมผม มันสโลว์กว่าปกติเวลาเปิดใน YouTube บางทีเพลงก็ไวเองช้าเอง มีเสียงตึกๆกระตุกๆออกทางลำโพงด้วยครับ หรือเล่นเกมส์อย่าง FIFA4 ความไว
    เกมส์จะเร็วมาก เช็ค task manger cpu ram harddisk ทำงานปกติครับ ล้างเครื่องลงวินโดว์แล้วก็ไม่หายครับ ช่วยทีครับผม
    cpu q9550
    ram 4 gb
    graphic gts450
    เปิด youtube ผ่าน chrome????

Comment

Originally posted by LipkiZ View Post
      เปิด youtube ผ่าน chrome????
      ทุกบราวเซอร์ครับ ภาพกับเสียงมันไม่พอดีกันครับ

Comment

ลองเปลี่ยนกาดจอถอดแรมเทสทีละตัวก็ไม่หายครับ

Comment

win 7 รึ ?

ลอง 10 ดูใหม

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
            win 7 รึ ?

ลอง 10 ดูใหม
            ตอนแรก7 ตอนนี้10 แล้วครับยังไม่หาย

Comment

ส่วนใหญ่อาการนี้ เป็นที่ SW มากกว่า

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                ส่วนใหญ่อาการนี้ เป็นที่ SW มากกว่า
                แก้ยังไงดีครับพึ่งลงวิน10 ตะกี้เองยังเป็นอยู่

Comment

ใส่ CPU ใหม่และดูไฟ psu มาปกติไหม

Comment

วิน 10 ขอให้ลงตัวแท้โดยตรง จะไปแก้ไอ เอาทีหลังหรือยังไง ยังดีกว่าไปโหลดจากพวกบิท

https://www.microsoft.com/th-th/soft...load/windows10

แรมน้อยไปไหม 4Gb ควรหาอีกสัก 4Gb วิ่ง Dual
                    ถ้ามีงบสัก 1000 บาท ไปหา GT 1030 2Gb GDDR5 มาใส่
                    ให้ VGA ช่วยถอดรหัสวีดีโอตอนดู youtube อีแก่ Q9550 มันแก่แล้ว หัวก็แค่ 4 หัว
                    มันถอดอย่างเดียวกับทำอย่างอื่น ไม่ค่อยไหวแล้ว ช่วยมันหน่อย สภาพก็ตามที่เห็นแหละครับ

2 อย่างที่ผมบอก รวมไม่น่าเกิน 1500 บาทครับ

Comment

Working...
                    X