Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม​ 1060​ aorus พัดลมไม่หมุน​ ไฟโชว fan stop.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม​ 1060​ aorus พัดลมไม่หมุน​ ไฟโชว fan stop.

ตามหัวข้อครับ​
    สอบถาม​ 1060​ aorus พัดลมไม่หมุน​ ไฟโชว fan stop.
    แก้ไขยังไงได้บ้างครับ​ ซื้อต่อมา​เสียบตอนแรก​ หมุนปกติ​ พอรีเครื่อง​ มันไม่หมุนแล้ว​ ไฟโชว์​ด้วย​ หรือเพราะ ผมยังไม่ได้ลงวินโดวใหม่​ ต้องลงก่อนไหมครับ​ ผมเปลี่ยน​ cpu​ mb​ ram.vga ใหม่​ เห็นมีคนบอก​ win10​ ไม่ต้องลงใหม่ก็ใช้ได้​ คือกะลังหาสาเหตุครับ​ ขอบคุณครับ

ปกติครับถ้าความร้อนไม่ถึงที่กำหนดพัดลมก็จะไม่หมุนพร้อมทั้งโชว์ Fan stopแบบนั้น

Comment

ระบบประหยัดไฟ

Comment

ขอบคุณครับ​ แล้วมันต้องไปปรับตรงไหนยังไงบ้างครับ

Comment

ใช้โปรแกรม MSI Afterburner ช่วยปรับเอาครับ ปรับ % การหมุน อิงกับ อุณหภูมิได้ด้วย
          จบการสอนเพียงเท่านี้ ที่เหลือ Google + Youtube ครับ จะได้เป็น ได้ลองเอง ไม่ใช่รอป้อนอย่างเดียว

Comment

Gigabyte ถ้าความร้อน gpu ไม่ถึง 62 องศาโดยประมาณ พัดลมจะยังไม่ทำงาน

ถ้าอยากให้หมุนก่อน (ซึ่งก็ไม่ค่อยจำเป็น) ก็ให้ใช้โปรแกรม Afterburner ปรับได้เลย

ไม่ยากมาก แต่ก็ไม่ง่ายสำหรับมือใหม่ ยังไงลองศึกษาดูครับ

สงสัยอะไรอีกก็เข้ามาถ้าในบอร์ด overclockzone ได้อีกเรื่อยๆนะครับ เพื่อนๆสมาชิกที่นี้ใจดีพร้อมให้คำตอบกันอยู่แล้ว (ถ้าไม่ยากกันเกินไป อิอิกำ)

Comment

Working...
            X