overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 15 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 288

Thread: -NuCre@m- โชว์ลาว(เอามั่ง)ทำเคสเล่นเอง ^^

OverclockZone Member -NuCre@m-'s Avatar

Default -NuCre@m- โชว์ลาว(เอามั่ง)ทำเคสเล่นเอง ^^

หลังจากที่ดองอุปกรณ์ไว้นาน เคสที่จะซื้อก็ยังไม่มาขายซักที
    ว่าแล้วก็เลยเอาเคสเก่าที่บ้านมาทำเล่นเองดีกว่า....

UPDATE ตีโป่ง หน้า 6
    UPDATE รูป หน้า 9

เคสเก่า... ผู้โชคร้ายค่ะ... >_<

เตรียมโดน Mod By -NuCre@m- ^0^

ด้านบนมีช่องอยู่แล้ว เอาพัดลมมาไว้ตรงนี้น่าจะดี ^^

เอาฝาหน้ามาไว้ข้างบน พอดีกับพัดลมเลย งึม ๆ ใช้ได้ ๆ

ฝาข้างตัดไว้รอใส่ อะคลีริก

ถอดช่องใส่ HDD ออกไว้ค่อยติดแบบหันข้าง(เห็นเค้าฮิตกันแบบนี้) =__=

ลองเอาบอร์ดทาบดู ปรากฏว่า. . . แน่นเปรี๊ยะเลยค่ะ >_<

สีกระป๋อง พ่นทั้งอย่างนี้เลย ขี้เกียจถอดมันออกละ อิอิ

รองพื้นซะนิด เดี๋ยวสีมะติด

ตัดช่องด้านหลังซักหน่อย เดี๋ยวใส่ HDD ยาก

อ่า...... เดี๋ยวมาต่อค่ะ.......
    Last edited by -NuCre@m-; 5 Mar 2009 at 00:34:19.

OverclockZone Member aekshow's Avatar

รอดูจ๊ะ ที่รัก

จุ๊ฟ...
    เก่งจังเลย

มาอยู่ชมรมเดีี๊ยวกับลุงมั๊ยจ๊ะ "โชว์ลาวทีม"

ออกมาสวยเหมือนเจ้าของแน่ๆ
    ปล.ได้เห็นเท้าแล้วววววว ฮิ้ววว..
    Last edited by aekshow; 13 Feb 2009 at 23:17:37.

OverclockZone Member >!eNg_*'s Avatar
    ทุกที่ ที่ไปได้

-.- ปูเสื่อรอเลย

OverclockZone Member -NuCre@m-'s Avatar

ได้อะคลีริกมาแล้วแต่มะอยากเจาะ . . . ทำไงดี

นึกออกแล้ว ใช้อันนี้ดีกว่า เทป 2 หน้า แบบเหนียวพิเศษ 3M !!~

ติดแล้วสวยงามค่ะ (แต่จะเอาออกได้รึเปล่ายังไม่รู้) =__=

คนงานในช๊อป บริษัทที่รับจ๊อบอยู่ค่ะ (เห็นงานออกมาดีๆ คนนี้ล่ะช่วยทำค่ะ แหะ ๆ ลงเครดิตให้ซะหน่อย)

ทำแบบฝาบนจากฟิวเจอร์บอร์ด คาดว่าหน้าตาจะเป็นแบบนี้

ลองเอาช่องใส่ HDD กับพัดลมติดดู โอเค ใช้ได้เลย ^^

OverclockZone Member aekshow's Avatar

สมัครเป็นลูกมือด้วยคนคร๊าบบบ ค่าแรงไม่เอา ขอได้อยู่ใกล้ๆพอ รอดูต่อ เอิ๊กๆ

OverclockZone Member Garkkk's Avatar

มารอชมครับ อิอิ

OverclockZone Member bignote's Avatar
    เตรียมตัว..ออกไปเผชิญชีวิตจริงซะที

รอดู...!!!

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

Quote Originally Posted by aekshow View Post
    สมัครเป็นลูกมือด้วยคนคร๊าบบบ ค่าแรงไม่เอา ขอได้อยู่ใกล้ๆพอ รอดูต่อ เอิ๊กๆ
    ไม่เบานะลุง แซวน้องเขาทุกกระทู้เลย(หัวอกเดียวกัน)

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

มีผู้ช่วยอ่ะ ขี้โกง

คอยชมด้วยคนครับ เส็ดใวๆเน้อ

ว่าแต่ทำไมไม่พ่นพวกสีชมพูล่ะครับ ?

เอา PSU กับบอร์ดมาต่อลองไฟหน่อย (ตั้งแต่ซื้อมาไม่เคยลองต่อเลย นี่ถ้าเจ๊งคงไม่ได้เปลี่ยนตัวใหม่แล้ว ก็เกิน 7 วันละนิ)

ปิดไฟนีออนละได้เป็นแบบนี้ค่ะ

ฝาหน้าเคสที่เจาะใส่พัดลม ยังโบ๋อยู่หาตะแกรงมาปิดก็ไม่ได้เลยต้อง .... ขอมาจากรถ ท่านพ่อ.... (ลงทุนไปป่าวเนี่ย) =__=

เอามาใส่พอดีเลย อิอิ

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

สวยครับ หมายถึง คนนะครับ คริ ๆ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

สวยดีครับ

OverclockZone Member monkeypond's Avatar

หายากจิง ๆ .... จะมีผู้ ญ ซักกี่คนนะที่คิดจะแต่งคอม เหนแต่ละคนเอาแต่ใ้ช้อย่างเดียว .....

ผม : "นี่เธอเคยดูแลคอมมันมั่งมั้ยเนี่ย ฝุ่นนี้หนาเป็นเมตรแล้ว"

ผบ.ทบ. : "ไม่รุ้อะทำไม่เปน เล่นเป็นอย่างเดียว . . . เธอก็ทำให้เค้าหน่อยสิ......(แล้วมันก็หัวเราะกวนประสาท)"

ผม : - -

เหตุการณ์นี้ผมว่าน่าจะเจอในหลาย ๆ คน

OverclockZone Member Garkkk's Avatar

ว้าวว อย่างแหล่ม

Quote Originally Posted by monkeypond View Post
    หายากจิง ๆ .... จะมีผู้ ญ ซักกี่คนนะที่คิดจะแต่งคอม เหนแต่ละคนเอาแต่ใ้ช้อย่างเดียว .....

ผม : "นี่เธอเคยดูแลคอมมันมั่งมั้ยเนี่ย ฝุ่นนี้หนาเป็นเมตรแล้ว"

ผบ.ทบ. : "ไม่รุ้อะทำไม่เปน เล่นเป็นอย่างเดียว . . . เธอก็ทำให้เค้าหน่อยสิ......(แล้วมันก็หัวเราะกวนประสาท)"

เหตุการณ์นี้ผมว่าน่าจะเจอในหลาย ๆ คน
    ไม่รู้ครับ ผมทหารรับจ้าง ไม่มี ผบ ทบ(ผู้บัญชาการ ที่บ้าน)

สู้ๆจ้านู๋ครีมม วอลโว้ซะด้วยยย

Quote Originally Posted by aekshow View Post
    รอดูจ๊ะ ที่รัก

จุ๊ฟ...
    เก่งจังเลย

มาอยู่ชมรมเดีี๊ยวกับลุงมั๊ยจ๊ะ "โชว์ลาวทีม"

ออกมาสวยเหมือนเจ้าของแน่ๆ
    ปล.ได้เห็นเท้าแล้วววววว ฮิ้ววว..
    ขอกระทู้เดียวก็พอค่ะ ... อย่างเหนื่อยเลย
    Quote Originally Posted by >!eNg_* View Post
    -.- ปูเสื่อรอเลย
    เอายากันยุงมาจุดด้วยนะคะ 555
    Quote Originally Posted by Garkkk View Post
    มารอชมครับ อิอิ
    ^-^
    Quote Originally Posted by bignote View Post
    รอดู...!!!
    ^-^
    Quote Originally Posted by maxx2007 View Post
    ไม่เบานะลุง แซวน้องเขาทุกกระทู้เลย(หัวอกเดียวกัน)
    มาแซวตลอดเลย - -
    Quote Originally Posted by XsoeIIsJ View Post
    มีผู้ช่วยอ่ะ ขี้โกง

คอยชมด้วยคนครับ เส็ดใวๆเน้อ

ว่าแต่ทำไมไม่พ่นพวกสีชมพูล่ะครับ ?
    ก็ที่บ้านมันไม่มีอุปกรณ์ที่จะทำอ่ะค่ะ ก็ต้องวานคนช่วยๆหน่อยค่ะ ส่วนสี...update ล่าสุด กำลังทำสีใหม่อยู่ค่ะ ^^ แจ่มมาก....ก.กกก..

++ ตอนนี้กำลังติดปัญหาอยู่อย่างนึงค่ะ......
    คือเวลาเอาสายไฟจาก Power ไปอ้อมด้านหลังบอร์ดเพื่อที่จะเก็บสายให้สวยๆน่ะค่ะ
    ปรากฏว่า... เคสที่ใช้มันไม่มีที่ให้สายอ้อมไปข้างหลังบอร์ด คือถ้าอ้อมสายไปข้างหลัง มันจะปิดฝาด้านหลังไม่ได้ (เคสถูกๆมันเล็กเกิน...) เลยคิดอะไร ปะหลาดๆมาทำอีกแล้วค่ะ หุหุ

" ตีโป่ง ฝาหลัง "ทำที่เก็บสายไฟ !! จะออกมาเป็นยังไงเดี๋ยวต้องรอดูค่ะ

Quote Originally Posted by maxx2007 View Post
    สวยครับ หมายถึง คนนะครับ คริ ๆ
    มาทุกกระทู้เหมือนกันน๊ะท่าน เดี๊ยวเจอ สะกัดดาวรุ่ง ฮี่ๆ

Quote Originally Posted by monkeypond View Post

Quote Originally Posted by -NuCre@m- View Post
    ขอกระทู้เดียวก็พอค่ะ ... อย่างเหนื่อยเลย

เอายากันยุงมาจุดด้วยนะคะ 555

^-^

^-^

มาแซวตลอดเลย - -

ก็ที่บ้านมันไม่มีอุปกรณ์ที่จะทำอ่ะค่ะ ก็ต้องวานคนช่วยๆหน่อยค่ะ ส่วนสี...update ล่าสุด กำลังทำสีใหม่อยู่ค่ะ ^^ แจ่มมาก....ก.กกก..

++ ตอนนี้กำลังติดปัญหาอยู่อย่างนึงค่ะ......
    คือเวลาเอาสายไฟจาก Power ไปอ้อมด้านหลังบอร์ดเพื่อที่จะเก็บสายให้สวยๆน่ะค่ะ
    ปรากฏว่า... เคสที่ใช้มันไม่มีที่ให้สายอ้อมไปข้างหลังบอร์ด คือถ้าอ้อมสายไปข้างหลัง มันจะปิดฝาด้านหลังไม่ได้ (เคสถูกๆมันเล็กเกิน...) เลยคิดอะไร ปะหลาดๆมาทำอีกแล้วค่ะ หุหุ

" ตีโป่ง ฝาหลัง "ทำที่เก็บสายไฟ !! จะออกมาเป็นยังไงเดี๋ยวต้องรอดูค่ะ
    ตีโปง ยังกะทอง เอ้า รอดูกันต่อไป ล้นหลามๆหนุ่มๆมากันอิ้อ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

รอดูตีโป่ง

Page 1 of 15 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks