Announcement

Collapse
No announcement yet.

แผ่นเปล่าDVDยี่ห้อไหนดีสุดคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แผ่นเปล่าDVDยี่ห้อไหนดีสุดคับ

แผ่นเปล่าDVDยี่ห้อไหนดีสุดคับ
    อยากรู้อะคับ
    *-*

princo เค้าว่าดี
    เเต่ชอบของ SONY

อย่าไปใช้ของ Easy ตามเซเว่น
    กากมากมาย

Comment

ที่ใช้ก็ Princo อยู่อะครับ ถือว่าดีอยู่ในระดับหนึ่ง เก็บข้อมูลก็ได้นาน(1 ปีแล้วเอามาเปิดยังดีอยู่เลย / )

แต่เห็นเขาว่ากันมา ว่า ถ้าจะให้ดีสุดก็ Ohayo ครับ (เห็นเขาว่ากันมา) ราคาก็แพงกว่ากันอยู่ครับ

Comment

princo คุ้มสุด

ให้ดีกลา่งๆ ก็ verbatim

เอาแล่มๆก็ sony

ถ้าประหยัดแบบว่าเนียนๆ เล่นแผ่น lotus ไม่ก็ carefu ไปเลย อุอุ

Comment

หรอยๆ

Comment

เห็นในมีคนมาขายในเว็บเนี่ยแหละ ของ ญี่ปุ่น อะชื่อ that หรืออะไรเนี่ยแหละ

Comment

verbatim , mitsubishi , that's

Comment

ให้ดีเลยก็verbatim mitsu
                กลางๆก็ทั่วไป
                เกลียดprinco

Comment

ไทโย ยูเดน มั้งครับ

Comment

Verbatim , Ohayo , that's

Comment

princo ถูก ประหยัด ช่วยเซฟตังในกระเป๋า

Comment

ส่วนตัวผมว่าอยู่ที่การเก็บรักษานะครับ ยังไม่เคยเจอแผ่นเน่า ถ้าเก็บดีๆ

Comment

smartbuy ก็ดีนะครับ ใช้่อยู่

Comment

ขอถามนิดหนึง TDK GOLD นี้ใช้ได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by papababa View Post
                              ไทโย ยูเดน มั้งครับ
                              Taiyo Yuden ก็คือบริษัทที่ผลิตแผ่น DVD ยี่ห้อ That's นี่ละครับ แผ่นยี่ห้อนี้ถือว่าคุณภาพดีที่สุดแล้ว แต่หาซื้อได้ยากจริงๆครับ ส่วนแผ่น DVD ที่คุณภาพรองลงมาก็ Mitsubishi กับ Verbatim ส่วนยี่ห้อ Sony มันก็จ้างโรงงาน 2 ยี่ห้อหลังนี้ผลิต OEM ให้อีกที

ส่วนแผ่นยี่ห้อ Princo ถ้าเป็นงานสำคัญเลี่ยงได้ก็เลี่ยงครับ ปีเดียวแผ่นก็อ่านไม่ได้แถมแลกเกอร์เคลือบแผ่นลอกเองอีก ขนาดเก็บไว้ในซองอย่างดี ใส่ซองกันชื้นด้วยแล้วนะครับ
                              Last edited by umic2000; 14 Feb 2009, 16:52:56.

Comment

Working...
                              X