Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ จอดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ จอดับ

ตอนนั่งเล่นเกมส์อยู่ อยู่ดีๆจอมันก็ดับไปเลยครับเป็นมาสองสามครั้งแล้ว พอรีสตาร์ทเครื่อง ก็ยังใช้ได้ปกติ แต่คราวนี้พอรีสตาร์ทแร้วจอไม่ติดเลยครับ แต่เครื่องสามารถเข้าwindowได้ พัดลมการ์ดจอก็หมุน เพราะได้ยินเสียงตอนเข้า window ก็เลยถอดการ์ดจอออกมาดู ลองสังเกตุดูที่แถบทองแดงมันหลุดไปสองขา อยากรู้ว่าการ์ดจอเสียหรือเปล่าครับ ช่วยด้วย

ถ้ามีเสียงเข้าวินโดวได้ ก็เป็นที่หน้าจอ หรือ สายจอครับ เช็คดูว่าสายหลวมป่าว

Comment

ลืมบอกไปครับ ตอนที่รีสตาร์ท เครื่องมันจะมีเสียงร้อง ติ๊ดๆสี่ห้าครั้ง แล้วปกติดถ้าจอติดไฟที่สวิตท์จอมันจะติดค้างไว้เลย แต่ตอนนี้ไฟมันก็ติดนะครับแต่กระพริบ

Comment

ลองถอดแรม กับการ์ดจอ มาขัดขาเสียบครับ

ขาการ์ดจอเป็นรอยขายช่วงท้ายมันปรกติครับ

Comment

อ่อขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองดู

Comment

หง่าไม่หายหง่ะ

Comment

สงสัยต้องเอาการ์ดจอไปเคลมครับ แบบนี้

Comment

Working...
              X