Announcement

Collapse
No announcement yet.

AIS Playbox V2 ปลดล๊อคยัดRomใหม่ รีเซ๊ตได้ใช้ได้ทุกเน๊ต 600บาท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ขาย] AIS Playbox V2 ปลดล๊อคยัดRomใหม่ รีเซ๊ตได้ใช้ได้ทุกเน๊ต 600บาท

ตัวกล่องขายแล้วรับปลดล๊อคFlash Romใหม่
    อัพเดทกล่องSN18-19ตอนนี้มีอยู่วิธีนึงยังไม่ได้ลอง
    ไครมีกล่องSNนี้อยู่รับทำให้ฟรี1คน

โดยมีไฟล์RomกับคลิปสอนการFlashลงอย่างง่ายไม่กี่วิธี ขอแค่เพียงมีคอมพิวเตอร์และแฟรชไดร์ความจุ1GBขึ่นไป

ทดสอบกับกล่องซีเรียล
    SN16 ผ่านฉลุย ผ่านงานไม่มีปัญหา แต่บางกล่องอาจต้องใช้สายUSB OTG ช่วย
    SN17 ผ่านฉลุย แต่มีปัญหาตรงTWRPนิดหน่อย อาจจะต้องใช้สายแบบUSB OTGมาต่อ
    -----------------------------------------------------------------------------
    SN18 ตีเป็นว่าFlashไม่ผ่านนะครับ เพราะจะFlashได้มั้ย 50:50 ถ้าอยากได้ไฟล์ต้องเสี่ยงดวงเอง
    SN19 ล๊อตนี้100% Flashไม่ผ่าน

SN18-19 ตอนนี้มีวิธีที่ทำให้กล่องไม่เสียเปล่าแต่ยังไม่เคยลอง โดยจะติดตั้งLinuxเข้าไปบนกล่องโดยBootผ่านSd Cardทำให้ใช้งานได้ในแบบPC
    สามารถใช้พิมพ์งานดูหนังฟังเพลงได้
    ตอนนี้ต้องการกล่องมาทดสอบโดยหากลงผ่านใช้งานได้ ทำให้ฟรีค่าใช้จ่ายมีแค่Micro SD Cardกับค่าขนส่งหรือจะมีMicro SD Cardแนบมาจะมีแค่ค่าส่งเท่านั้น ถ้าทำไม่ผ่านส่งกล่องกลับให้ครับ

ส่วนกล่อง V1 ยังไม่เคยลองแต่ถ้าไครมีกล่องV1อยากเสี่ยงดวง ส่งกล่องมาให้ผมลองทำครับ ทำให้ฟรีถือว่าเป็นกล่องลองของให้ผม

บัคเบื้องต้น
    1.มีอาการสัญญาญภาพหายไปบางครั้งนานๆเป็นที แก้โดยปิดเปิดใหม่
    2.ใช้รีโมตเดิมไม่ได้ แนะนำให้ใช้ไวเลสเม้าจะสะดวกกว่าเยอะ

คลิปสอน+File TWRPและRom 200บาท
    ส่งไฟล์ให้โดยลิ้งค์Google Drive

ส่งกล่องมาให้Flashได้คิดค่าส่งกลับเพิ่ม 60 บาท

ติดต่อ
    0806287537
    Line : pinitko

nearest tcf atm
    Last edited by pinitko; 18 May 2020, 15:39:19.

ดันให้นะครับ รบกวนสอบถามนิดนึงครับอยากทราบวิธีลง Rom ได้มั้ยครับผมมีกล่องอยู่แต่ตอนนี้เป็นที่ทับกระดาษเนื่องจากโดนอัพเดทล่าสุด 55555555 ถ้าสะดวกรบกวนบอกวิธีทาง PM หรือถ้าไม่สะดวกไม่เป็นไรนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

v1 ทำได้มั๊ยครับ เป็นที่ทับกระดาษเหมือนกัน หลังไมค์ก็ได้ ไม่สะดวกก็ไม่เป็นไร ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by tip333 View Post
        v1 ทำได้มั๊ยครับ เป็นที่ทับกระดาษเหมือนกัน หลังไมค์ก็ได้ ไม่สะดวกก็ไม่เป็นไร ขอบคุณครับ
        V1 น่าจะได้นะครับถ้าเข้าRecovery Modeได้
        หลักการคือต้องหาROMกล่องอื่นๆที่ใช้CPUตัวเดียวกับของAIS V1ที่ใช้ครับ และTWRPของCPUกล่องตัวนั้น

Comment

สรุปคือวิธี Flash Rom ใส่กล่อง AIS V2 ผมทำได้คนแรกหรอครับ
          เห็นมีแต่ปลดล๊อคRootใส่launcher เพื่อไม่ให้ติดล๊อคเน๊ตค่ายอื่น

ก่อนหน้านั้นไปลองทดลองใช้Rom โมของกล่องรุ่นอื่นที่เสปครเดียวกันแล้วFlashผ่านซะงั้น

Comment

รอวิธีด้วยครับ

Sent from my SM-N950F using Tapatalk

Comment

เอาตรงๆ ไม่ใช่คนแรก แต่การแก้ยังไม่เป็นที่เปิดเผยในวงกว้าง เพราะยังใช้หากินได้อยู่

Comment

ผมกล่อง v2 ขอวีธี และ รอม ด้วย คับ ขอบคุณครับ

Comment

กล่องขายรึยังครับ

Comment

มี How to แนบมาให้ด้วยมั้ยครับ เผื่อromเออเร่อ

Comment

Originally posted by cittip View Post
                      กล่องขายรึยังครับ
                      ยังครับ

- - - Updated - - -

Originally posted by sawsix33 View Post
                      มี How to แนบมาให้ด้วยมั้ยครับ เผื่อromเออเร่อ
                      ถ้าต้องการผมปริ้มวิธีทำให้ได้ครับ

Comment

แล้วมี ยามาด้วยไหม
                        หากเกิดปวดหัว
                        แค่นำทาง บางทียาหาลำบาก
                        อีกอย่างเห็นเขาว่า รีโมทเดิมๆ
                        ใช้ไม่ได้ รอมต่าง

Comment

Originally posted by kud View Post
                          แล้วมี ยามาด้วยไหม
                          หากเกิดปวดหัว
                          แค่นำทาง บางทียาหาลำบาก
                          อีกอย่างเห็นเขาว่า รีโมทเดิมๆ
                          ใช้ไม่ได้ รอมต่าง
                          มีครับ

Comment

ยังอยู่นะครับ

Comment

รบกวนวิธี ยัดรอมด้วยครับ ทำยังไงบ้าง

Comment

Working...
                              X