overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 8 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 156

Smile เสื้อฮาวายญี่ปุ่น / PREMIUM ALOHA SHIRT

เสื้อฮาวายญี่ปุ่นของแท้ มือหนึ่งและมือสอง นำเข้าจากญี่ปุ่น สด ผ่อน ดอกเบี้ย 0%

สนใจรายการไหน สอบถามได้เลยค่ะ
    ไลน์ไอดี pandawkss

FACEBOOK PAGE & INSTAGRAM : 300vtgxhawaii
    https://www.instagram.com/300vtgxhawaii/

https://www.facebook.com/300vtg

ชมสินค้าอื่น ๆ เพิ่มเติมบน Youtube คลิ๊ก http://bit.ly/355cagr

MAKANA LEI JAPANESE ALOHA SILK SHIRT
    100% CHIRIMEN SILK CREPE
    VERY GOOD CONDITION
    SIZE M

แบรนด์เสื้อฮาวายจากแดนปลาดิบ Makana Lei ทางแบรนด์มุ่งมั่นพัฒนาเสื้อฮาวายที่มีเอกลักษณ์ โดดเด่นด้วยการนำลวดลายในสไตล์ญี่ปุ่นแบบดั้งเดิมมาใช้เป็นหลักประกอบกับการใช้ผ้าไหมคุณภาพดีในการตัดเย็บ ไอเท็มต่างๆ จาก Makana Lei จึงเปรียบเสมือนของขวัญอันล้ำค่าสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการสวมใส่เสื้อฮาวายเป็นชีวิตจิตใจอย่างแท้จริง ทางแบรนด์ให้ความสำคัญเป็นอย่างยิ่งกับความเอาใจใส่พิถีพิถันในการผลิต เพื่อให้ได้เสื้อฮาวายที่มีลวดลายวิจิตรสวยงามอย่างไร้ที่ติ ตัวนี้มากับลวดลายกระต่ายโต้คลื่น อีหนึ่งลายงามที่น่าสะสม กระต่ายสีขาวนวล ตัดลายเส้นสีฟ้าน้ำทะเลของลายคลื่นและพื้นเสื้อสีดำสนิทได้อย่างลงตัว วางแพทเทิลลายแบบ Border พาดบ่าลงมาจนถึงชาย ทั้งซ้าย ขวา หน้า หลัง เป็นแบบที่นิยมแพร่หลายช่วงยุค 50s 60s ค่ะ ลวดลายมีความต่อเนื่องสวยงาม ตัดเย็บด้วยผ้าไหมชั้นดี เป็นไหม CHIRIMEN SILK CREPE แบบเดียวกับที่ใช้ตัดเย็บชุดกิโมโน เครื่องแต่งกายประจำชาติของชาวญี่ปุ่น สัมผัสนุ่มลื่นพลิ้วสวย ไม่ลู่ตัวติดกับผิวหนัง จึงสามารถนำมาสวมใส่ได้เรื่อยๆ แม้ในสภาพอากาศร้อนชื้นแบบบ้านเรา กระเป๋าต่อลายเนียนกริ๊บ กระดุมไม้ไผ่ กระดุมสำรองครบค่ะ ตีสภาพให้ 96% ค่ะ ใหม่มาก ๆ ค่ะ ตำหนิตัวนี้คือ กระดุมคอไม่มีมา แต่มีกระดุมสำรองมาให้ครบ สามารถเปลี่ยนใส่ได้ หรือใส่แบบ Open Collar ก็ไม่ต้องติดก็ได้ค่ะ และมีรอยสะกิดเบา ๆ ที่แขนซ้าย เล็กมาก ๆ เพื่อความสบายใจเราจะทำการเสริมด้วยฟิลม์กาวแบบใสด้านในค่ะ ตัวนี้ออกช็อปราคารีเทลอยู่ 7,200฿ ราคาสูงทีเดียว ท่านใดใส่ได้ แนะนำค่ะ วันนี้จำหน่ายในราคาสุดคุ้ม ประหยัดไปกว่าครึ่งเลย (ข้อมูลเสื้อจาก Prontodenim)

ขนาดวัดจริง (นิ้ว)
    อก 21 ตึง 21.5 / 42-43 ซม.
    ไหล่ 18.5
    ยาว 28

3,500฿ จัดส่งฟรี EMS

VINTAGE HOSHIHIME SUKAJAN
    SOUVENIR JACKET
    MADE IN JAPAN
    VERY GOOD CONDITION
    SIZE LL

Hoshihime สุกะจังแบรนด์ดังจากญี่ปุ่น โทนสีแดงสดตัดสีมุก ปักลายมังกรคมๆหน้าหลัง บ่าและแขน ปักแน่น ๆ สวยงามค่ะ ปักด้วย ด้ายเงิน ด้ายทองสวยงามค่ะ ด้านนอกเป็นไนล่อน ด้านในบุผ้าโพลีเอสเตอร์สีเงิน มีร้อยดาวให้ร้อยดาวค่ะ มือหนึ่งขายอยู่ที่ 16,000 – 18,000 เยนยังไม่รวมภาษีและค่าจัดส่งนะค่ะ ตกเป็นเงินไทยราว 5 -6 พันกว่าบาททีเดียว ใครใส่ได้มาเอาตัวนี้ไปคุ้มๆเลยค่ะ ประหยัดงบไปกว่าครึ่งค่ะ ตัวเสื้อสภาพดีมาก ตีสภาพให้ 90% มีตำหนิเล็กน้อยตามการใช้งาน ของสินค้ามือสอง ขอคนเข้าใจงาน ตำหนิมีเปื้อนจางๆเล็กน้อยจุดเล็ก ๆ ตามภาพและรอยด้ายรันตามการใช้งานปกติค่ะ ไม่น่าเกลียด สุกะจังผ้าแบบนี้น้อยมากที่จะไม่มีด้ายรันนะค่ะ เป็นเรื่องปกติค่ะ ด้วยแขนเสื้อสีมุกเนื้อมันวาว ถ้าไม่จับดูใกล้ๆจะไม่เห็นค่ะ ส่วนสีแดงสภาพกริ๊บค่ะ ด้ายรันไม่มีเลย และมีด้ายโผล่ 1 จุดที่แขนตรงลายปัก จะตัดออกหรือปล่อยก็ได้ค่ะ นอกนั้นใหม่ค่ะ ซิปดี จั้มคอ จั้มแขนแน่นๆค่ะ ไม่มีขาดหรือรู ใครเล่นสุกะจังต้องรู้จักแบรนด์นี้เลย แบรนด์คุณภาพคับแก้วค่ะ ใส่ได้ งบได้ ฟาดไว้เลยค่ะ สวยงามตรงปก ใส่เข้าคู่กับเสื้อฮาวายตัวเก่ง พร้อมออกงานค่ะ

ขนาดวัดจริง (นิ้ว)
    อก 23
    ยาว 27

3,280฿ จัดส่งฟรี EMS

REALLY POINT

บุขนอุ่นๆค่ะ ผ้าหนา สกรีนจม+ปัก สวยมากค่ะ สภาพ 90% มีเลอะจางๆที่หมวกดูภาพสุดท้าย ไม่น่าเกลียดเลยค่ะ ใส่ได้แนะนำเลย หายากแบบนี้

อก 23
    ยาว 28

950฿ FREE EMS

ขอขอบคุณที่เข้ามาชมสินค้านะค่ะ
    สนใจสินค้าทักไลน์ pandawkss

Last edited by pandawkss; 10 Feb 2020 at 12:36:25.

Default สินค้าที่ขายแล้วค่ะ - SOLD OUT ITEMS -

สินค้าที่ขายแล้วค่ะ
    - SOLD OUT ITEMS -

Last edited by pandawkss; Yesterday at 09:46:15.

Page 1 of 8 12345 ... LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Bookmarks