overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 6 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 103

Smile เสื้อฮาวายญี่ปุ่น / PREMIUM ALOHA SHIRT

คัดสรรเสื้อฮาวายเกรดเอ หัวผ้า หายาก หลากหลายแบรนด์ดัง ทั้งจากฝั่งญี่ปุ่นและอเมริกา
    มาให้เลือกซื้อกันตามลายที่ชอบ ตามงบประมาณที่ได้ ใส่แล้วถูกใจ สบายใจ สบายกระเป๋า
    สำหรับคอฮาวายโดยเฉพาะ ถูกบ้าง แพงบ้าง ตามทุนค่ะ คอฮาวายเข้าใจราคา

สนใจรายการไหน สอบถามได้เลยค่ะ
    ไลน์ไอดี pandawkss

INSTAGRAM : 300vtgxhawaii
    https://www.instagram.com/300vtgxhawaii/

https://www.facebook.com/300vtg

TOBURA JAPANESE ALOHA SHIRT
    SIZE L
    RAYON 100%
    VERY GOOD CONDITIONS

ตัวนี้หนุ่มอกอบอุ่นไม่อยากให้พลาดเลยค่ะ ลายญี่ปุ่นสวยๆ อกนี้หาไม่ง่ายเลยนะค่ะ แบรนด์ดีงาม ตัวนี้มากับลวดลายเสือญี่ปุ่น ลายใหญ่ ดีเทลท่วม กระเป๋าต่อลาย โทนสีสวยมากๆ กระดุมพลาสติก กระดุมสำรองมี ป้ายคอ ป้ายแคร์ชัดเจน สภาพ 95%++ สวยจัดค่ะ ลายสวยๆแบบนี้ ไม่มีมาบ่อยๆ ใส่ได้แนะนำค่ะ ตำหนิมีเพียงจุดเดียวมีด้ายรันนิดเดียวบริเวณด้ายหลังค่ะตามภาพสุดท้ายจ้า

ขนาดวัดจริง
    อก 25 ดึงตึง 25.5
    ไหล่ 20
    ยาว 28

2,800฿ FREE EMS

VINTAGE OCEAN PACIFIC ORIGINAL HAWAIIAN SHIRT MADE IN HAWAII, USA
    RAYON 100%
    SIZE L
    VERY GOOD CONDITION
    "ISLE OF ROMANCE"

ลายวิวอ่าว Avalon อันโด่งดัง เป็นหนึ่งในลายวิวที่สวยงามมากๆค่ะ ผ้าเรยอนพลิ้วๆ กระดุมไม้ ลายแน่นๆ สวยจัด โทนสีสวยมากๆ ป้ายคอ ป้ายแคร์ใหม่ๆยังแข็ง ชัดเจนตัวนี้ใส่ได้ไม่ควรพลาดเลย นานๆจะได้ลายแบบนี้มาค่ะ ตำหนิ 2 จุด ดูที่ 2 ภาพสุดท้าย มีด้ายรันเล็กน้อยใต้รังดุมตามภาพ และมีเปื้อนนิดเดียวซักออกค่ะ

ขนาดวัดจริง (นิ้ว)
    อก 22.5 ตึง 23
    ไหล่ 18
    ยาว 29

2,250฿ FREE EMS

HI KAMA'AINA
    LIMITED EDITION
    MADE IN HAWAII, USA
    DESIGN IN OKINAWA
    "RAINBOW ISLAND"
    SIZE S

อีกหนึ่งแบรนด์งานเมกาที่น่าเก็บ น่าสะสมสภาพใหม่มาก ตีสภาพให้ 95%++ ผ้าเรยอนฟิลาเมนต์ลื่น ๆ พริ้วๆ น่าสวมใส่ ป้ายคอ ป้ายแคร์ใหม่ๆชัดเจน กระดุมกะลามะพร้าว กระดุมสำรองมี กระเป๋าคู่ต่อลายเรียนกริ๊บ ลายวิว สายรุ้ง โทนสีสวยสดงดงาม งบประมาณได้ ใส่ได้ แนะนำค่ะ แบบนี้ไม่มีทุกวัน ตัวจริงสวยจัด

ขนาดวัดจริง (นิ้ว)
    อก 20-20.5
    ไหล่ 16.5
    ยาว 26.5

2,580฿ FREE EMS

VINTAGE ORIGINAL HAWAIIAN SHIRT MADE IN HAWAII, USA งานเก่าเมกา ป้ายเก่า ไม่บอกบริษัทที่ผลิต บอกเพียงชนิดผ้าและแหล่งที่มา ลวดลายพื้นเมืองฮาวาย มีเรื่องราว และเสน่ห์ของวิถีชีวิตคนเกาะดั้งเดิมในสมัยโบราณ ทำจากผ้าคอตต้อน กระดุมไม้เม็ดงาม สภาพเยี่ยม 95% ไม่มีตำหนิใดๆ พื้นสีดำเข้มตัดกับลายกรอบรูปที่บรรจุเรื่องราว ผู้คนมากมาย ได้อย่างสวยงาม ใส่ได้อย่าพลาด อกสวยค่ะ

ขนาดวัดจริง
    อก 23
    ไหล่ 18
    ยาว 28

950฿ FREE EMS

VINTAGE GUMU ORIGINAL JAPANESE ALOHA SHIRT
    MADE IN JAPAN
    NEW WITH TAG

อีกหนึ่งแบรนด์หายาก ที่ต้องเสาะหา มาสภาพใหม่ป้ายห้อย กับลายหายาก ที่มีตำนานจากเรื่องเล่าของญี่ปุ่น ลายโมโมทาโร่ ที่สร้างมาจากเทพนิยายของญี่ปุ่น ซึ่งเป็นที่รู้จักกันดีในหลายๆประเทศทั่วโลก เรื่องราวเกี่ยวกับเด็กชายที่เกิดมาจากลูกท้อ ผู้เปี่ยมไปด้วยความกล้าหาญ ซึ่งภายหลังได้เดินทางทางไปปราบ โอนิ ที่เกาะโอนิงะชิมะ พร้อมกับสัตว์สหายทั้งสามคือ สุนัข ลิง และนก โดยเรื่องราวของเทพนิยายเรื่องนี้ ได้ดำเนินอยู่ในช่วงรัชสมัยเอโดะของญี่ปุ่น ถูกนำมาสร้างเป็นภาพยนตร์ มังงะ วีดีโอเกมแนวแอดเวนเจอร์และนวนิยาย ตั้งแต่ปี 1943 จนถึงปัจจุบัน
    ลายโมโมทาโร่หน้าหลังลายใหญ่ ด้านหน้าเสื้อเป็นโมโมทาโร่ขี่ปลาคราฟ ด้านหลังเสื้อเหยียบหลังเสือแบกหมูป่า ลายใหญ่มาก เต็มหลังเลยค่ะ สวยจัด ของใหม่ป้ายห้อย ผลิตจากผ้าเรยอนเครปชั้นดี สีแดงเชอรี่สด กระดุมกะลามะพร้าว พร้อมกระดุมสำรองครบ ตำหนิมีสองจุดเล็กมากๆ เป็นรอยสะกิดเบาๆไม่ได้เข้าเนื้อผ้า น่าจะเกิดจากการจัดส่งมานะค่ะ ดูที่สองภาพสุดท้ายค่ะ รับประกันความสวยเลยค่ะตัวนี้ ใส่ไปยืนหนึ่งไม่เหมือนใครแน่นอน

เว็บมือสองยอดนิยมที่ต่างประเทศ เช่น เว็บ Esty ขาย GUMU ที่ 6400+ เลยนะค่ะ และไม่ใช่ลายนี้ด้วย เมืองนอกเล่นแบรนด์นี้แพงเอาเรื่อง

ไม่รู้ว่าตัวนี้จะเป็นเนื้อคู่ของใครนะค่ะ บอกแค่ว่าราคานี้ ซื้อที่เมืองไทย ไม่ต้องไปถึงญี่ปุ่น คุ้มสุดๆแล้วค่ะ
    -----------------------------------------------------------
    ขนาดวัดจริง
    อก 21
    ไหล่ 17
    ยาว 27

3,890฿ FREE EMS

VINTAGE KY'S ORIGINAL HAWAIIAN SHIRT MADE IN HAWAII, USA
    "HULA GIRL"

ตัวนี้นะค่ะสภาพ 99% สภาพใหม่ ถ้ามีป้ายห้อยนี่มือหนึ่งชัดๆ ลายสาวฮาวายเต้นระบำ สวยมาก ลายใหญ่มาก ลายคมชัด สวยจริงๆ ผลิตจาก HAWAII ถิ่นกำเนิด ทำจากผ้า COTTON 100% เนื้อบางเบาสวมใส่สบาย ลายต่อกลางลำตัวสวยสดงดงาม ลายต่อเนื่องทั้งตัวค่ะ กระเป๋าต่อลาย กระดุมกะลามะพร้าวขัดมัน สีสดๆ มีลายที่ปลายแขนและหลัง แพทเทิลสวยงาม ในราคาสบายกระเป๋า จัดไปใส่หล่อๆ กันค่ะ

ขนาดวัดจริง
    อก 23
    ไหล่ 20
    ยาว 28

1,250฿ FREE EMS

ORIGINAL VINTAGE 60S GHANA HAWAIIAN SHIRT

เสื้อฮาวายงานพื้นเมืองเก่าแก่ยุค 60S รังดุมเย็บมือ เหมาะแก่ผู้ชื่นชอบงานเก่าและนักสะสม คาดว่าเสื้อตัวนี้ทำขึ้นในโอกาสเฉลิมฉลองแด่นายกวาเม อึนกรูมา ซึ่งเป็นผู้ก่อตั้งและประธานาธิบดีคนแรกของประเทศกานา และเป็นที่รู้จักในนามผู้มีอิทธิพลของแพน-อัฟริกานิซึม ในศตวรรธที่ 20
    ----------------------------------------------------------------
    Kwame Nkrumah PC (21 September 1909 - 27 April 1972) was a Ghanaian politician and revolutionary. He was the first Prime Minister and President of Ghana, having led the Gold Coast to independence from Britain in 1957. An influential advocate of pan-Africanism, Nkrumah was a founding member of the Organisation of African Unity and winner of the Lenin Peace Prize in 1962

อ้างอิงจาก วิกิพิเดีย
    --------------------------------------------------------------
    ตัวนี้ขนาดอกวัดได้ 21 แนะนำอก 19.5-20.5 ใส่พอดี ยาว 29.5 ไหล่ 16.5 ทอจากผ้าฝ้ายพื้นเมืองเนื้อบางเบา สีเข้มสด กระดุมพลาสติก งานตัดเย็บพื้นเมืองโบราณ เสื้อมีประวัติความเป็นมา เนื่องจากเป็นงานเก่าอายุอานามกว่า 60 ปี มีตำหนิตามกาลเวลาเล็กน้อย สภาพจัดว่าดีสำหรับงานเก่า ตำหนิด้ายรันสองจุดตามภาพ จุดแรกอยู่ชายเสื้อด้านขวาข้างหน้า อีกจุดอยู่แขนซ้ายด้านหลัง ชายเสื้อด้านหลังมีแผลเล็ก แต่เก็บงานเนียนๆเรียบร้อยค่ะ

899฿ FREE EMS

VINTAGE ORIGINAL HAWAIIAN SHIRT
    MADE IN HAWAII, USA อีกหนึ่งลายคลาสสิคยอดนิยมของเสื้อฮาวาย ลายอูคูเลเล่ตัดกับลายดอกชบาสีขาวเหลือง พื้นดำสนิท กระเป๋าต่อลายสวยงาม กระดุมพลาสติกสีเลียนแบบไม้ ผ้าคอตต้อนบางๆ สภาพ 95%+ ใหม่มากเลยค่ะ ไม่มีตำหนิ ถ้ายังไม่มีลายนี้ จัดได้ค่ะ สภาพใหม่ ราคาเบาเลย

ขนาดวัดจริง
    อก 22
    ไหล่ 18.5
    ยาว 29

1,200฿ FREE EMS

COROMOOL JAPANESE ALOHA SHIRT

ที่สุดของ brand Japan culture ราคามือหนึ่งแพงมาก เป็น brand ที่ใช้ศิลปดั้งเดิมของญี่ปุ่นทั้งหมด ทั้งการทอ ย้อม ปัก ปะ ชุน งานแต่ละรุ่นได้การยอมรับว่าเป็นงานศิลปะ
    ตัวนี้มาในลวดลายปลาทองตัวโต เต็ม ๆ ท่วม ๆ ทั้งตัว สีสดมาก ตัวนี้เป็นคอตต้อนเนื้อดีค่ะ สภาพใหม่ กระเป๋าต่อลาย กระดุมไม้สวยงาม ให้ภาพมันบรรยายค่ะ สุดจริง ๆ สีจริงตรงตามภาพ มาอกไซต์ S นะค่ะ ใครใส่ได้ ไม่อยากให้พลาด งานแบบนี้ แบรนด์ดีแบบนี้ สภาพใหม่ ไม่น่าจะเจอกันบ่อย ๆ ค่ะ

ขนาดวัดจริง (วัดเป็นนิ้ว)
    อก 18.5
    ไหล่ 14
    ยาว 24/25

1,999฿ FREE EMS

JAPANESE ALOHA SHIRT BY ONIWA SOTO
    แบรนด์ยอดนิยมอีกหนึ่งแบรนด์ที่เลิกผลิตไปแล้ว มาในลายนกกระเรียนและคลื่นทะเลสวยงามมากๆค่ะ ลายต่อกลางลำตัวสวยงาม กระเป๋าต่อลาย งานตัดเย็บคุณภาพของโอนิวะที่มีชื่อเสียงและได้รับการยอมรับ ตัวนี้โทนสี ไข่มุก WHITE PEARL วัสดุผ้าเรยอนเครป กระดุมไม้ไผ่ชั้นดีเม็ดหนา กระดุมสำรองครบ สภาพเสื้อตัวนี้ให้ 98% เลยค่ะ ใหม่ทุกจุดจริงๆ ลายสวยงาม หายาก ไซต์น่ารัก เหมาะกับสาวๆ หุ่นสลิมๆ หรือเด็กโตใส่ ใครใส่ได้ไม่ควรพลาด ลายสวยแบบนี้ สภาพนี้ หายากค่ะ มีแฟนเอฟให้แฟนใส่ มีลูกซื้อให้ลูก ลายนี้น่าซื้อเก็บไว้มากๆค่ะ สนใจทักมาคุยกันค่ะ

ขนาดวัดจริง
    อก 17.5
    ไหล่ 14.5
    ยาว 25

2,590฿ FREE EMS

HAND PAINTED JAPANESE CARPET

พรมแต่งร้าน งานเปิดตู้ญี่ปุ่น ผืนใหญ่มากค่ะ ขนาด 34"×50" ลายสวยงามมากๆ เป็นงานศิลปะเพ้นท์มือ ที่ยังคงสภาพดีเยี่ยม สวมงาม ไม่มีขาด รูใดๆ เพียงแต่ต้องไปทำความสะอาดและรีดสักหน่อยสวยเลยค่ะ เหมาะใช้แต่งร้าน แต่งบ้าน สวยงาม โดดเด่นค่ะ ใส่กรอบโชว์ก็สวย พึ่งเคยได้งานเพ้นท์มือผืนใหญ่ขนาดนี้นะค่ะ รอบกรอบผ้าแต่งพู่ด้วยเชือกสีเหลืองตัดกับผืนกำมะหยี่สีดำ สียังแน่น ไม่หลุดล่อน ชอบองค์ประกอบในภาพและสีที่ใช้มากๆค่ะ ตัดกันสวยงามลงตัว ภูเขา ต้นไม้ อาคาร โชว์ความเป็นญี่ปุ่นสุดๆ หาแบบนี้ไม่ง่ายค่ะ งานฝีมือญี่ปุ่นราคาสูงค่ะถ้าซื้อกันใหม่ๆเลย

ชิ้นนี้ขายอนุญาตขายเพียง 1,200฿ FREE EMS สนใจทักมาเลยค่ะ

VINTAGE JAPANESE GEISHA T SHIRT

ผ้าบาง ตะเข็บเดี่ยว ลายเกอิชา สวยจัดค่ะ ใส่ได้ต้องลุย แค่ลายก็คุ้มแล้ว ลายนี้ขายกันแรงนะค่ะ สภาพใหม่ด้วยค่ะตัวนี้

ขนาดวัดจริง
    อก 22
    ยาว 29.5

400฿ FREE EMS

ขอขอบคุณที่เข้ามาชมสินค้านะค่ะ
    สนใจสินค้าทักไลน์ pandawkss

Last edited by pandawkss; 8 Oct 2019 at 14:37:27.

Default สินค้าที่ขายแล้วค่ะ - SOLD OUT ITEMS -

สินค้าที่ขายแล้วค่ะ
    - SOLD OUT ITEMS -

Last edited by pandawkss; 16 Oct 2019 at 20:51:12.

Page 1 of 6 12345 ... LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Bookmarks