Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ mouse keyboard wireless ยี่ห้อรัยบ้างคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ mouse keyboard wireless ยี่ห้อรัยบ้างคับ

ผมใช้ logitech s510 เห็นร้านเค้าบอกว่าปุ่มแข็งแรงดี สัญญานแรงดี
    แต่ผมลองใช้แล้ว สัญญาณมันไม่คงที่อ่ะ บางวันมันก้อไกล บางวันมันก้อใกล้ งง
    ตัวส่งสัญญาณอยู่ที่เดิม อ่อ!คีบอร์ดรุ่นนี้สวยมาก บางด้วยคับ รวมทั้งตัวส่งด้วย ออกแบบมาดีมาก
    ลองไปดูคับ ยิ่งใช้จอ lcd ด้วยยิ่งเข้ากันเลย แต่เล่นเกมส์พวกเกมส์แข่งรถหรือฟุตบอลไม่workนะ
    มานมีการดีเลย์บ้าง เพราะว่ามันออกแบบมาคล้ายปุมnotebook คัยใช้notebookจะรู้
    เม้าส์ชุดนี้เป็นเลเซอร์ป่าวไม่รู้ แต่มานไม่เห็นมีแสงสีแดงเลย อันนี้ผมไม่แน่จัยนะคับ

เมื่อก่อนผมเคยใช้ของ microsoft รุ่นไหนจำไม่ได้ ตัวกล่องไม่อยู่
    สัญญาณไม่แรงเลย ได้ใกล้มาก แต่ชอบปุ่มนะสบายมือดี
    ออกแบบมาดีมากในเรื่องของคีบอร์ด แต่ทำการบ้านมาไม่ดีในเรื่องส่งสัญญาณ
    แต่เล่นเกมส์ดีคับ ไม่มีอาการปุ่มค้างหรือดีเลย์เลย ได้จัยมาก แต่ออกแบบไม่สวยเท่า logitech
    ตัวส่งสัญญาณดูไม่น่าโชว์เลย อันนี้นานาจิตตังนะคับ

โทดทีคับ ผมขอกล่าวในสัญญาณวิทยุเท่านั้นคับ ยังไม่เคยใช้บลูทูธ อยากลองจัง

อ่อตอนนี้สนใจ DInovo ของ Logitech อยู่คับ สวยมาก แต่เค้าบอกมานกินแบต ใช้ได้ไม่นาน
    คัยใช้แล้วบอกด้วยนะคับ อยากรู้

ลืมๆๆๆคับ เม้าส์ logitech ผมว่าดีกว่านะเดินเรียบดี เหมาะเล่นเกมส์เดินยิง
    แต่ของ microsoft เหมาะงานเขียนแบบ 3d มากว่าคับ
    อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะคับ

อยากรู้ว่าเพื่อนให้ยี่ห้อรัยบ้าง แล้วเป็นยังงัย อยากรู้บ้างคับ บังเอิญผมเคยเห็นแค่ 2 ยี่ห้อ
    อันนี้ผมขอเล่าสู่กันฟัง

เคยใช้Microsoftอะ

Comment

Microsoft Wireless Laser 6000 & Keyborad
      อะครับ ของเขาดีจิงๆ เหอๆ

Comment

Working...
      X