Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ 5700xt มาใส่เล่นเกมไม่ได้เลย เด้งตลอด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ 5700xt มาใส่เล่นเกมไม่ได้เลย เด้งตลอด

สเปคเครื่องที่ใช้ ryzen 2700x gig ax370 gaming5 ram 16 gb bus 3200 corsair hx 850w

แต่ก่อนใช้ vega56 เล่นเกมได้ปกติ แต่พอเปลี่ยนเป็น rx 5700xt กลับเล่นไม่ได้เลย เป็นทุกเกม คือผมสงสัยไม่เมนบอร์ดเข้ากับการ์ดจอไม่ได้

กับ ps อาจเสื่อมแล้ว แต่ทำใมใช้ vega กับเล่นได้ไม่มีปัญหา เลยชั่งใจอยู่ว่าเป็นที่อะไรกันแน่

การ์ดจอ 5700xt ไม่เสียนะครับ ผมลองอีกเครื่องแล้วเล่นได้ไม่มีปัญหา

คิดว่าผมเปลี่ยนอะไรดีครับ

จะเกี่ยวกับการต้องอัพไบออสเมนบอร์ด ให้รองรับมั๊ย

Comment

อัพไบออสแล้วครับก็ไม่ได้ ฟอแมตลงวินใหม่ก็ไม่หายครับ

Comment

เปลี่ยนVGA แล้วใส่เลยหรือเปล่า ลอง DDU สักรอบให้สะอาด แล้วโหลดไดเวอร์ลงใหม่ล่าสุดนะ

Comment

ลง window ใหม่

Comment

Originally posted by good11 View Post
            เปลี่ยนVGA แล้วใส่เลยหรือเปล่า ลอง DDU สักรอบให้สะอาด แล้วโหลดไดเวอร์ลงใหม่ล่าสุดนะ
            ทำหมดแล้วครับ ไม่หาย

Comment

ขอหาข่าวนิดรู้สึกตอนนี้มีปัญหากับไรเซ่น 3000 หรือกับ x570
              แต่ใช้กับอินเทลได้ไม่มีัปัญหาอะไรนี่แหละ

Comment

ใช่ครับ ที่บ้านมี i5 8400 อีกชุดนึง ถ้าเอา 5700xt ไปใช้กับเครื่องนี้ ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

Comment

Originally posted by X800XT View Post
                  ใช่ครับ ที่บ้านมี i5 8400 อีกชุดนึง ถ้าเอา 5700xt ไปใช้กับเครื่องนี้ ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ
                  เสียวโดนรอ ไบออส ไดรฟ์เวอร์ เรดิอ้อน ตัวใหม่แก้บัค ครับ
                  เวร แม้แต่ตอนทดสอบ amd ทดสอบกับ ซิสเต็มอินเทล เป็นหลักมากกว่าไรเซ่น 3000 ซะด้วย

ผมมีเทสต์ลีนุกสื แรงตะบี้ ตะบัน ค่ายเขียวเลยเทสต์กับ 9900K

Comment

DRIVER มันบัคอยู่ครับ กากมาก ผมขายทิ้งไปซบ 2070 super แล้วครับ

ฝรั่งเป็นกันตรึม ด่ากันใหญ่ใน AMD Forum

ซื้อวันนี้ แรงวันหน้าครับ แต่ผมไม่รอแล้ว ไม่ไหวจริงๆ ห่วยแตก ของแรงแต่ใช้ได้ไม่จริง

Comment

ใครมี 5700xt จะเอามาแลกกับ galax gtx 1080ti fe ของผมก็ได้นะครับ
                      แลกกันแบบไม่มีตังค์เพิ่มนะครับ อิๆ

Comment

AMD มักจะเป็นแบบนี้ตลอดเลย ...
                        เดินในสนามรบ สะดุดขาตัวเอง หัวฟาดพื้นตาย

Comment

Originally posted by X800XT View Post
                          สเปคเครื่องที่ใช้ ryzen 2700x gig ax370 gaming5 ram 16 gb bus 3200 corsair hx 850w

แต่ก่อนใช้ vega56 เล่นเกมได้ปกติ แต่พอเปลี่ยนเป็น rx 5700xt กลับเล่นไม่ได้เลย เป็นทุกเกม คือผมสงสัยไม่เมนบอร์ดเข้ากับการ์ดจอไม่ได้

กับ ps อาจเสื่อมแล้ว แต่ทำใมใช้ vega กับเล่นได้ไม่มีปัญหา เลยชั่งใจอยู่ว่าเป็นที่อะไรกันแน่

การ์ดจอ 5700xt ไม่เสียนะครับ ผมลองอีกเครื่องแล้วเล่นได้ไม่มีปัญหา

คิดว่าผมเปลี่ยนอะไรดีครับ
                          ในไบออสบอร์ดปรับไปใช้ pcie Gen 2.0 แทนดูครับว่าหายไหม แล้วลอง 3.0 ดู ว่าเป็นเหมือนอาการเดิมไหม ถ้าไม่หายก็เสียบการ์ดเก่าเล่น รอ ไดวเวอรการ์ดจอใหม่ ออกแทน

Comment

ไดรเวอร์มันเน่า เป็นกับบาง system เห็นฝรั่งเขาบ่นๆกันอยู่

หลังๆ AMD ทำได้เวอร์ได้ห่วยมาก บั๊กบางอย่างก็รอตั้งนานกว่าจะแก้ พอแก้แล้วก็มีบั๊กอื่นเข้ามาแทน

ล่าสุดก็เจอปัญหาไดรเวอร์ 19.5.x ขึ้นไป ลงกับ 200ge แล้วบูทไม่ขึ้น ไปลบใน safe mode ก็ไม่ออก ต้องลงวินโด้ใหม่อย่างเดียว ซึ่งเพิ่งจะมาแก้ตอน 19.7.1 เล่นซะผมลงวินโด้ใหม่ไป 6 รอบ

Comment

มันไม่ใช่หลังๆไดร์เวอร์ห่วยอะไรหรอก
                              สำหรับผมมันห่วยมาตั้งนานแล้ว
                              รอไดร์เวอร์มาแก้อย่างเดียวครับ

Comment

Working...
                              X