Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยแนะนำ sound card หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยแนะนำ sound card หน่อยครับ

คือตอนนี้ ซื้อหูฟัง logitech g633s มา อยากได้ซาวการ์ดสักตัว ไว้เล่นเกมส์พวก fps กับดูหนังฟังเพลง ตัดต่อวีดีโอบ้าง
    เอาแบบ DAC หรือ Pci-e ก็ได้ครับ(ใจจริงๆอยากได้แบบ Pci-e แต่ไม่รู้เรื่องซาวการ์ดเลย แบบไหนจะดีกว่ากัน)
    มีงบประมาณ 4000-5000 บาท(ราคาต่ำกว่านี้ได้ก็จะดีมากครับ)
    .
    อีกเรื่อง คือสายแจ็คหูฟังของ g633s เป็นแบบหัวเดียว ที่เสียบแล้วติดทั้งไมค์ทั้งเสียงของหูฟัง แบบนี้ถ้าซื้อซาวการ์ดแล้ว เราต้องซื้อไมค์แยกมาเพิ่มมั้ยครับ
    ขอบคุณครับที่แนะนำ ^^

แนะนำ Blaster-X-Fi-Titanium-HD ก็ได้คับ ฟังเพลงเพราะดี ดูหนังสนุกครับ เล่นเกมส์ได้สบายๆ ใบเดียวจบ

Comment

Originally posted by nikjaza View Post
      แนะนำ Blaster-X-Fi-Titanium-HD ก็ได้คับ ฟังเพลงเพราะดี ดูหนังสนุกครับ เล่นเกมส์ได้สบายๆ ใบเดียวจบ
      ขอบคุณครับ เดี่ยวหาข้อมูลดูครับ

Comment

ถ้าไม่รีบรอดู Sound BlasterX AE-9 ตัวใหม่ที่กำลังจะออก มีตัวการ์ด และ DAC แยก ราคาน่าจะ 10K +

Comment

อ่านข่าวมาเหมือนมีสองตัวครับ AE-7 กับ 9 ตัวหลังจะให้ตัวควบคุมมาด้วย ผมเรียกไม่ถูก
          ถ้าไม่รีบรอดูก่อนก็ได้ครับ แต่นานหน่อยกว่าจะเปิดตัว นำเข้ามาขายอีก

ส่วนตัวผมชอบ Audigy-RX ฟังเพลง ดูหนัง ให้เสียงครบดี
          ตอนนี้ใช้ AE-5 ยังอยากกลับไปใช้เลย

Comment

Originally posted by popopi View Post
            ถ้าไม่รีบรอดู Sound BlasterX AE-9 ตัวใหม่ที่กำลังจะออก มีตัวการ์ด และ DAC แยก ราคาน่าจะ 10K +
            เกินงบประมาณครับ ตัดออกได้เลย ae-7 กับ ae-9

Comment

Originally posted by deepshard View Post
              อ่านข่าวมาเหมือนมีสองตัวครับ AE-7 กับ 9 ตัวหลังจะให้ตัวควบคุมมาด้วย ผมเรียกไม่ถูก
              ถ้าไม่รีบรอดูก่อนก็ได้ครับ แต่นานหน่อยกว่าจะเปิดตัว นำเข้ามาขายอีก

ส่วนตัวผมชอบ Audigy-RX ฟังเพลง ดูหนัง ให้เสียงครบดี
              ตอนนี้ใช้ AE-5 ยังอยากกลับไปใช้เลย
              สองตัวบนงบไม่ถึงครับ

Comment

อีกตัว ZXR ครับ

Comment

Originally posted by nikjaza View Post
                  อีกตัว ZXR ครับ
                  zxr ก็เกินครบครับ เห็นราคา 6000+ อยู่เลย

Comment

ณ ปัจจุบัน ดูๆไว้ 2 ตัวครับ
                    คือ asus strix soar กับ creative sound blaster z
                    2 ตัวนี้เป็นยังไงบ้างครับ เห็นราคาไม่หนีกันเท่าไหร่

Comment

AE-5 ก็อยู่ในงบ เคยใช้ก็โอเคครับ

ตอนนี้ขายทิ้งละ ใช้ลำโพงมี DAC เหลือแต่ Audigy RX ไว้ต่อไมค์

Comment

Originally posted by chicky4u View Post
                        AE-5 ก็อยู่ในงบ เคยใช้ก็โอเคครับ

ตอนนี้ขายทิ้งละ ใช้ลำโพงมี DAC เหลือแต่ Audigy RX ไว้ต่อไมค์
                        ขอบคุณครับ ผมจัดตัว sbz ไปแล้วครับ เอางบที่เหลือไปซื้อไมค์แยกอีก เพราะตัวหูฟังผมมีแต่ 3.5 หัวเดียวที่ติดทั้งไมค์ทั้งเสียง ขี้เกียจหาซื้อสายแปลง

Comment

Working...
                        X