Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามครับ บอร์ดa320m-hdv ryzen 5 3600 การ์ดจอ 1050 TI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามครับ บอร์ดa320m-hdv ryzen 5 3600 การ์ดจอ 1050 TI

มีเรื่องรบกวนสอบถามครับ
    ปกติ ผมใช้ บอร์ดa320m-hdv ryzen 3 1200 การ์ดจอ 1050 TI
    ทีนี้ผมเลยอยากเปลี่ยน CPU มาใช้ ryzen 5 3600 แต่จะใช้ บอร์ดเดิม การ์ดจอเดิม
    มันใช้ด้วยกันได้ไหมครับ มันโอเค ไหมครับ ชี้แนะที

#งบไม่เยอะมากนะครับ

บอร์ดนี้ใส่ R5 3600 ได้
    แต่ต้อง updte BIOS P5.80 ก่อน

https://www.asrock.com/MB/AMD/A320M-HDV/index.asp#CPU

เรื่องอื่นไม่รู้ครับ

Comment

ขอบคุณครับ แต่ยังสงใสอยู่ว่ามันโอเคไหม

กลัวซื้อมาเสียบแล้วมันใช้ไม่ดี แบบcpuวิ่งได้ไม่เต็มที่ ยังไงชี้แนะทีนะครับ จำเป็นไหมที่ต้องไปเปลี่ยนบอร์ด

Comment

Originally posted by nok9561156 View Post
        กลัวซื้อมาเสียบแล้วมันใช้ไม่ดี แบบcpuวิ่งได้ไม่เต็มที่ ยังไงชี้แนะทีนะครับ จำเป็นไหมที่ต้องไปเปลี่ยนบอร์ด
        ไม่จำเป็นครับ เพียงแค่ OC ไม่ได้ก็แค่นั้นเอง , อีกอย่างควรจัดทางลมในเคสให้ดี หรือ หาซิงค์มาติดหรือหาพัดลมมาเป่าภาคจ่ายไฟด้วยก็ดี

Comment

Originally posted by Crazy_O View Post
          ไม่จำเป็นครับ เพียงแค่ OC ไม่ได้ก็แค่นั้นเอง , อีกอย่างควรจัดทางลมในเคสให้ดี หรือ หาซิงค์มาติดหรือหาพัดลมมาเป่าภาคจ่ายไฟด้วยก็ดี
          ขอบคุณครับ แต่ตอนนี้ หามือสอง 3600 ไม่ได้ จะมาใส่ 2600 ล่ะครับ

Comment

Working...
          X