Announcement

Collapse
No announcement yet.

Adapter ที่เขียนว่า 5V 1A "LPS" มันต่างจากแบบธรรมดายังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Adapter ที่เขียนว่า 5V 1A "LPS" มันต่างจากแบบธรรมดายังไงครับ

มีที่ชาร์จโน้ตบุคเก่าตัวนึงมันมีช่อง USB ให้เสียบชาร์จด้วยอ่ะ แล้วมันเขียนว่า 5V 1A "LPS" พอผมเสียบชาร์จปรากฏว่า โทรสัพมันแจ้งว่า ไฟเข้าแบบกระตุกๆ เข้าแล้วก็ดับ เข้าแล้วก็ดับ
    เลยมาตั้งกระทู้ถามว่า Adapter มันเสีย (ทั้งๆที่มันชาร์จโน้ตบุคได้ปกติ) หรือผมเอามาใช้งานผิดประเภทกันแน่ เพราะที่ชาร์จโทรสัพ ไม่มีคำว่า LPS และผมก็หาใน Google ไม่เจอเลย ช่วยทีครับ

Working...
X