Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++ปัญหาอาการค้างในPES2009+++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++ปัญหาอาการค้างในPES2009+++

เรื่องมีอยู่ว่าผมเล่นpes2009ในมาสเตอร์ลีกเล่นอยู๋ดีๆมันจะค้างไปซักพักนึงคับแต่เสียงไม่ค้างจากนั้นภาพในเกมมันก็เป็บแบบนี้

นี่เป็นอีกแบบคับ

จากนั้นพอพับหน้าจอลงมาแล้วกลับเข้าเกมภาพก็กลับมาเป็นปกติคับเล่นได้ไม่ค้างอีกแต่พอออกจากเกมมันจะค้างอยู๋ซัก20-30วิได้ จากนั้นก็ออกมาหน้าจอปกติเล่นได้แต่เวลากลับเข้าเกมใหม่มันจะช้ามากๆเลยคับยิ่งเวลาพับหน้าจอลงมากว่าจะพับลงได้ต้องใช้เวลาประมาณ15-20วิได้ไม่หายจนกว่าจะรีเครื่องใหม่ถึงหาย ซึ่งอาการนี้บางครั้งเล่นไปแมทเดียวก็เป็น บางครั้งเกือบ10แมทถึงจะเป็น
    ตอนนี้ผมปวดหัวกับอิเกมบ้านี้มากเลยคับตอนแรกผมมีปัญหากับมันเรื่องเสียงคับเสียงเน่าเพี้ยนร้องโหยหวนตอนเล่นซึ่งเกิดขึ้นเวลาผมใช้ไดร์เวอร์ซาว SB live 5.1 เป็นของcreative แต่พอเปลี่ยนมาใช้ไดรเวอร์เป็นkxไดร์เวอร์เสียงเน่าหายคับแต่มีอาการค้างตามข้างต้นที่กล่าวมา
    คิดหนักมากเลยคับถึงขนาดลงวินโดวใหม่ไปใช้oriของskzก็ไม่หายคับ คิดว่าคงเป็นกับhardwareแน่เลยเลยจัดการจับรันORTHOSไปเลยเพราะคิดว่าคงลากได้ไม่เสถียรผมก็ตามรูป

อ้าวที่คิดว่าไม่เสถียรคงจะไม่ใช่แล้วละเลยคิดว่าน่าจะเป็นกับการ์ดจอรึปล่าว เลยจับมาเทสดูเริ่มด้วยสแกนด้วนATIToolหาerrorผมไม่รู้ว่าเค้าสแกนกันนานเท่าไหร่แต่ผมสแกนไว้ประมาณ5นาทีก็ไม่มีerrorแม้แต่จุดเดียวเลยเลิก ไปเทสด้วย3dmarkต่างๆก็ผ่านหมดไม่มีปัญหางงละคับทีนี้เหลือสิ่งสุดท้ายที่ยังไม่ได้ทำคือเทสกับสุดยอดเกมกินสเป็กอย่างcrysis จับcrysisมาลงเครื่องอีกครั้งแล้วเทสด้วยโปรแกรมจับเทสที่ความละเอียด1680กับ1050สูงสุดขอจอ22นิ้วปรับสุดหมดไม่เปิดaaเลือกด่านสุดท้ายเอาให้มันทรมาณvgaไปเลยก็ผ่านได้ด้วยดีคับ เลยจัดการมานั่งเล่นด้วยตัวเองจนเคลียภายในเวลา3ชม.ติด ก็ไม่เด้งไม่ค้างไม่มีปัญหาอะไรเลย
    เลยกลับมาเล่นอิpes2009ดูอีกโอ้เป็นเหมือนเดิมคับบ้างครั้งก็ค้างบ้างครั้งก็ไม่ค้างสุดจะงงกับมันจริงๆ
    ผมไม่รู้จะหาวิธีแก้ยังไงละคับเพราะลองค้นหาดูทั้งในเว็บwww.winning.in.th กับ googleก็ไม่มีผู้ได้จะให้คำตอบที่กระจ่างได้เลยแต่ได้ยินมาว่ามันมีปัญหากับวินโดว์บางตัวเลยอยากจะถามท่านที่เป็นแบบผมหรือมีประสบการณ์แบบผมว่าจะแก้ไขยังไงดีคับ
    Last edited by hurahara; 8 Jun 2009, 10:58:24.

ลืมคับผมใช้การ์ดจอ8800GTกับ181.22

Comment

ไม่มีคนรุ้เลยT-T

Comment

ลองหา crack ตัวใหม่มาลองดูครับ จำได้ว่า crack ตัวแรกๆมันไม่สมบูรณืจะเกิดอาการเด้งแต่นี่ไม่ได้ขึ้นเลข 14
        สงสัยคนทำ crack เป็นแฟน โยฮัน ครัฟฟ์

Comment

ลองลด core/mem ดูนะครับ

เมื่อก่อนผมใช้ 8800gt ของ msi oc มาจากโรงงานแล้วเป็นปัญหากับ pes2008/pes2009 เหมือนกัน
          แต่ผมเทสต์เกมอื่นๆไม่เป็นไร CRYSIS ปรับ high ก็เล่นได้ตลอดไม่มีปัญหา
          ผมลองลด clock เป็น 600/1800 ค่า Normal ของการ์ดรุ่นนี้ เล่นได้ไม่มีปัญหาครับ

และเท่าที่สำรวจดูส่วนใหญ่คนเล่นPES2008/2009 จะมีปัญหากับ 8800gt เยอะพอสมควร ไม่รู้เพราะอะไร

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ

Comment

Working...
            X