Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเพราะไม่รู้จริง ๆ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเพราะไม่รู้จริง ๆ ครับ

ตอนนี้ผมใช้ amd สมพร LE-1300 แล้วถ้าผมจะเปลี่ยน ไปใช้ พี่แอท LE-1620 อยากทราบว่าควรจะใช้.... ย้ำนะครับว่าควรจะใช้ตัวไหนดีครับ อยากให้ตอบแบบฟันธงมาเลยครับ
    แล้วอีกย่าง สมพร กับ แอทลอน ใครมาก่อน แบบว่าประมาณ เซลูลอน กับ เพนเที่ยมใช่เปล่าคับ ขอบคุณผู้รู้ทุกท่านครับ

ถามผิดห้องครับ

Comment

เปลี่ยนเป็น X2 ดีกว่าครับ

Comment

อ๋อ ที่ถามนี่เพราะ ตามงบครับ (จนจริง ๆๆๆ ) ถามแบบว่าถ้าต้องเลือกน่ะครับ

Comment

เพิ่มเงินอีกนิดหน่อย X2 ดีกว่าคับ

Comment

Originally posted by saag View Post
            ตอนนี้ผมใช้ amd สมพร LE-1300 แล้วถ้าผมจะเปลี่ยน ไปใช้ พี่แอท LE-1620 อยากทราบว่าควรจะใช้.... ย้ำนะครับว่าควรจะใช้ตัวไหนดีครับ อยากให้ตอบแบบฟันธงมาเลยครับ
            แล้วอีกย่าง สมพร กับ แอทลอน ใครมาก่อน แบบว่าประมาณ เซลูลอน กับ เพนเที่ยมใช่เปล่าคับ ขอบคุณผู้รู้ทุกท่านครับ
            ข้อความสีแดงอย่างที่คุณเข้าใจก็ถูกนะครับ ถ้ามีงบ ถึง 3000 สอย x2 มาเลยครับ คิดว่าบอร์ที่คุณใช้อยู่น่าจะรองรับ

Comment

ถ้าจะเปลี่ยนก็เปลี่ยนมาเป็น Athlon 1620 เลยครับ มันรุ่นใหญ่กกว่า สมพรอน แต่เอาจิงๆไม่น่าคุ้มค่าที่จะเปลี่ยนกับการต้องเสียเงินถึง 1500 เพื่อที่จะได้ความแรงขึ้นมามากกว่า สมพรอน 1300 นิดเดียว

สู้เสืยเงิน 2000 เพิ่มขึ้นมาอีกไม่เท่าไร แต่ได้ X2 5000+ แรงกว่าของเดิมคนละยมโลกเลยครับ แบบนี้คุ้มค่าที่จะเปลี่ยนมากกว่า เชื่อเต๊อะ เอาเงินเพิ่มมาอีก 500 แล้วทนกินมาม่าไปซัก 5-6 วันไปก่อน แต่เชื่อดิถึงคุณจะนัั่งกินมาม่า คุณก็กินไปยิ้มไปอย่างมีความสุขถ้าได้นั่งอยู่หน้า cpu แรงๆอย่าง x2 5000+ 5555+
              Last edited by oil_metal; 14 Feb 2009, 08:37:11.

Comment

ขอบคุณ สำหรับทุกคำตอบครับ

Comment

คูณสอง คูณสอง คูณสอง

Comment

Originally posted by oil_metal View Post
                    ถ้าจะเปลี่ยนก็เปลี่ยนมาเป็น Athlon 1620 เลยครับ มันรุ่นใหญ่กกว่า สมพรอน แต่เอาจิงๆไม่น่าคุ้มค่าที่จะเปลี่ยนกับการต้องเสียเงินถึง 1500 เพื่อที่จะได้ความแรงขึ้นมามากกว่า สมพรอน 1300 นิดเดียว

สู้เสืยเงิน 2000 เพิ่มขึ้นมาอีกไม่เท่าไร แต่ได้ X2 5000+ แรงกว่าของเดิมคนละยมโลกเลยครับ แบบนี้คุ้มค่าที่จะเปลี่ยนมากกว่า เชื่อเต๊อะ เอาเงินเพิ่มมาอีก 500 แล้วทนกินมาม่าไปซัก 5-6 วันไปก่อน แต่เชื่อดิถึงคุณจะนัั่งกินมาม่า คุณก็กินไปยิ้มไปอย่างมีความสุขถ้าได้นั่งอยู่หน้า cpu แรงๆอย่าง x2 5000+ 5555+

ถูกใจจริงๆ

Comment

Originally posted by oil_metal View Post

โดน...

Comment

Working...
                      X