Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนดู Spec ให้หน่อยครับ ตัดต่อภาพ Autocad งานออกแบบ งบ 25000+-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนดู Spec ให้หน่อยครับ ตัดต่อภาพ Autocad งานออกแบบ งบ 25000+-

รบกวนดู Spec ให้หน่อยนะครับ มาจากคอม Set HP Dell Lenovo

CPU - I7-8750H
    MB - ไม่ระบุรุ่น
    Ram - Adata 8GB
    SSD - 240 GB Green
    HDD - 1 TB
    VGA - GTX 1050 4GB

ราคา ประมาณ 27,000

ผมว่ามันยังไม่ใช่ ประกอบเองน่าจะคุ้มกว่า ใครถนัดด้านนี้รบกวนด้วยนะครับ

ok ใช้ได้คับ

Comment

สเปคnotebook นี่ครับ ถ้าประกอบคอมตั้งโต๊ะนี่แรงกว่าแน่นอน

Comment

จำไม่ผิด เหมือน จขกท. จะมี PC สเปก Core i9 9900k + RTX 2080 Ti อยู่เครื่องนึงละมั้ง

Comment

Originally posted by Sumomo View Post
          สเปคnotebook นี่ครับ ถ้าประกอบคอมตั้งโต๊ะนี่แรงกว่าแน่นอน
          คือจริงๆแล้วผมจะซื้อคอมนี้ให้สำหรับคนในบริษัท จัดงบ ไว้ 2 เครื่อง 1เครื่องควรจะเป็น PC ไว้ที่บริษัท อีกเครื่องNotebook คนออกไปวิ่งงานด้านนอกครับ

ถ้าคอมสำนักงานธรรมดาจะไม่คิดเยอะขนาดนี้ นี่จัดไปจัดมาเริ่มออกทะเล

Originally posted by TWK. View Post
          จำไม่ผิด เหมือน จขกท. จะมี PC สเปก Core i9 9900k + RTX 2080 Ti อยู่เครื่องนึงละมั้ง
          เครื่องนั้น เอาไว้ ครับผม

Comment

Comment

Working...
            X