Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านเคยเจอไหม Asus A7V8X-X ลงวินโดว์ไม่ได้ แต่อีกตัว ปกติ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านเคยเจอไหม Asus A7V8X-X ลงวินโดว์ไม่ได้ แต่อีกตัว ปกติ

เคยเจอไหม Asus A7V8X-X ลงวินโดว์ไม่ได้ แต่อีกตัว ปกติ boot เข้าไบออสปกติดี ใครรู้ตอบด้วยสิ

ขอรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยนะคับ

ลองเชคแรมกะการ์ดจอดูคับ

Comment

ผมมี a7v8x-x 2 ตัว นอกจากนั้นใช้ร่วมกันในการทดสอบ ผมลอง บูต และลงวินโดว์ กับเมนบอร์ดตัวแรก ใช้งานเป็นปกติก่อน จากนั้น เปลี่ยนมาใช้บอร์ดตัวที่สอง กับเข้าวินโดว์ไม่ได้ ทั้งๆที่มันน่าจะเข้าได้เลย เคลียน์ bios และตั้งให้เหมือนกันแล้ว
      ผมว่า จะโยนมันทิ้งอยู่แล้ว ประกันยังไม่หมดด้วย แต่ดูเหมือนบอร์ด มันจะมีคราบอะไร เหมือนคราบน้ำ ที่หลังบอร์ดมาด้วย

Comment

ลองถามประกันดูเผื่อเครมได้

Comment

บางทีเป็นเพราะ CD-Rom ก็ได้

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=38309

อาการเดียวกันไหมหว่า

Comment

Working...
            X