Announcement

Collapse
No announcement yet.

เน็ต 300_500 M ใช้เร้าเตอร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เน็ต 300_500 M ใช้เร้าเตอร์

เน็ต 300_500 M ใช้เร้าเตอร์ ที่เป็น AC เท่าไหร่ดีครับ อยากเปลี่ยนเร้าเตอร์บ้าง ตอนนี้ใช้ของแถมของ 3BB อยู่

Sent from my SM-J730GM using Tapatalk

club 3bb มันหายไปไหนครับเนี่ย

Comment

club 3bb
      ต้องเลือก แสดงกระทู้ก่อน ครับ

Comment

งบเท่าไรครับ งบไม่เยอะ mi pro ac2600 ก็เป็นตัวเลือกน่าสนใจครับ เพียงแต่ไม่มีประกันครับ

Comment

Originally posted by chelskys View Post
          งบเท่าไรครับ งบไม่เยอะ mi pro ac2600 ก็เป็นตัวเลือกน่าสนใจครับ เพียงแต่ไม่มีประกันครับ
          งบ 5000 นิดๆครับ เห็นเขาใช้ ASUS AC86U จะได้ไหมครับ 300 จะมาเต็มไหม ?

Sent from my SM-J730GM using Tapatalk

Comment

ผมใช้ RT-AC86U 2 ตัวต่อเป็น Mesh อยู่ครับ ปัจจุบันใช้แพคเกจ 200/50 (Router วางที่ชั้น 2 และ Node วางที่ชั้น 4) เคยทดสอบสปีดกับมือถือที่ต่อผ่าน Node ได้สปีดเต็ม 200 Mbps ครับ

วันพรุ่งนี้ ทรูจะมาเปลี่ยน Router หลัก (ONU) ตามแพคเกจ Gigatex 1000/100 Mbps ผมจะลองทดสอบดูครับ แต่เบื้องต้นพรุ่งนี้คงจะ Set Bridge mode ไม่ทัน เพราะต้องแจ้ง Engineer จากศูนย์ใหญ่รีโมทเข้ามาแก้ config ตามหลังอีกที

น่าจะทราบผลใน 2-3 วันนี้ครับ เพราะพรุ่งนี้คงใช้ได้เฉพาะตัว Gigatex Router ที่มาจากศูนย์ไปก่อน

ส่วนแผนตอนนี้กำลังคิดจะอัพไปใช้ Asus RT-AX6100 (RT-AX92u จำนวน 2 ตัว) เล็ง ๆ ไว้อยู่

Comment

Originally posted by EST_1892 View Post
              เพิ่มให้ 1 ตัวเลือก Xiaomi MI Router Pro AC2600

Comment

Originally posted by wichaiwong View Post
                ผมใช้ RT-AC86U 2 ตัวต่อเป็น Mesh อยู่ครับ ปัจจุบันใช้แพคเกจ 200/50 (Router วางที่ชั้น 2 และ Node วางที่ชั้น 4) เคยทดสอบสปีดกับมือถือที่ต่อผ่าน Node ได้สปีดเต็ม 200 Mbps ครับ

วันพรุ่งนี้ ทรูจะมาเปลี่ยน Router หลัก (ONU) ตามแพคเกจ Gigatex 1000/100 Mbps ผมจะลองทดสอบดูครับ แต่เบื้องต้นพรุ่งนี้คงจะ Set Bridge mode ไม่ทัน เพราะต้องแจ้ง Engineer จากศูนย์ใหญ่รีโมทเข้ามาแก้ config ตามหลังอีกที

น่าจะทราบผลใน 2-3 วันนี้ครับ เพราะพรุ่งนี้คงใช้ได้เฉพาะตัว Gigatex Router ที่มาจากศูนย์ไปก่อน

ส่วนแผนตอนนี้กำลังคิดจะอัพไปใช้ Asus RT-AX6100 (RT-AX92u จำนวน 2 ตัว) เล็ง ๆ ไว้อยู่
                ต้องลองดู

Comment

Originally posted by EST_1892 View Post
                  เพิ่มให้ 1 ตัวเลือก Xiaomi MI Router Pro AC2600
                  เทสด้วยไวไฟ หรือแลนครับ

Comment

Archer A10 ของ TP link ก็เป็นตัวเลือกที่ดีครับฟีเจอร์ครบในราคาจับต้องได้ ไวไฟแรงกำลังดี มี Mu-mimo 4x4 และประกัน lifetime
                    https://www.tp-link.com/th/home-netw...er/archer-a10/

Comment

ac86u WAN - LAN Throughput (Mbps) 938 LAN - WAN Throughput (Mbps) 941 ถ้าไม่ไป ax ตัวนี้น่าสนใจอยู่ครับ fw merlin กำลังทำให้รับกับmesh อยุ่ครับ อาจจะรองรับได้เร็วๆนี้ครับ

Comment

Working...
                      X