Announcement

Collapse
No announcement yet.

[แจกโปรแกรมสำคัญๆ Freeware]เป็นโปรแกรมที่มีประโยชน์มากๆนะครับ แบ่งปั่นกันครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [แจกโปรแกรมสำคัญๆ Freeware]เป็นโปรแกรมที่มีประโยชน์มากๆนะครับ แบ่งปั่นกันครับผม

[แจกโปรแกรมสำคัญๆ Freeware]เป็นโปรแกรมที่มีประโยชน์มากๆนะครับ แบ่งปั่นกันครับผม
    -บางโปรแกรมอาจจะเป็นเวอร์ชั่นเก่า แต่เน้นใช้งานนะครับผม
    -ผมจะเอามาอัพลงให้เรื่อยๆนะครับ
    -ใครจะรวมแจมแจกโปรแกรมเพื่อแบ่งปั่นกันลงได้เลยนะครับ
    -สนใจตัวโปรแกรม กดที่ภาพได้เลยนะครับ

OVERCLOCKZONE
    สังคมแห่งการแบ่งปั่นและช่วยเหลือกัน

สำหรบคนรักCOMPUTER

รายชื่อโปรแกรม

หมวดโปรแกรมสำหรับดูแลคอมพิวเตอร์แหละเช็คผลTestต่างๆนะครับ
    1.โปรแกรม VDO Fraps ใช้ได้หลายอย่างครับ อาทิ เช็ค Fraps ของเกม รวมทั้งสามารถจับภาพในเกมส์ได้ด้วยครับ วิธีใช้งายมากๆครับลองใช้กันดูนะครับ (ตัวอย่าง เปิดโปรแกรมแล้วเข้าเกมส์ ถ้าต้องการSAVE ภาพในเกมส์ให้เรากด F10 หรือแล้วแต่เราจะตั้งค่าเอาครับ)

2.โปรแกรมสำหรับเอาไว้ เช็คจอ LCD หรือ โน้ตบุค แนะนำพกติดไปด้วยเวลาซื้อ จอนะครับ ผมรวมมาให้ 6ตัวนะครับ ชื่อโปรแกรม All LCD Test

3.โปรแกรมเช็คอุณหภูมิ หรืออื่นๆได้อีกมากมายนะครับ ตัวนี้ค่อนข้างละเอียดมากนะครับ ชื่อโปรแกรม everestultimate420

4.โปรแกรมตรวจเช็คฮาร์ดิสนะครับ เช็คแบต หรืออื่นๆ แนะนำครับ ชื่อโปรแกรม HD Tune 2.54

5.โปรแกรมสำหรับปรับแต่งการ์ดจอเราได้ดังใจ อาทิปรับรอบพัดลม ปรับคอร์เม็ และอื่นๆอีกมากมาย ชื่อโปรแกรม RivaTuner v2.22

6.โปรแกรมตรวจเช็ค ค่าต่างๆ อาทิ RAM CPU MAINBORD และอื่นๆมากมายครับ ชื่อโปรแกรม CPUz_1.46

7.โปรแกรมสำหรับเช็คอุณหภูมิเครื่องของเรานะครับ เช็คการบริโภคไฟงับผม และอื่นๆ ชื่อโปรแกรม SpeedFan

8.โปรแกรม CPUmark

9.CPUStabTest ช่วยในการทรมาน CPU ได้ดีครับ

10.โปรแกรม Test VGA ตัวนี้ดีมากนะครับไวดีด้วยครับ ชื่อโปรแกรม FurMark_v1.4.0

11.ชื่อโปรแกรม Super PI 1.5 MOD XS
    Last edited by Kengjeed; 17 Mar 2010, 13:01:57.

หมวดโปรแกรม Mulimedia นะครับ

1.โปรแกรมช่วยDownload เร็วมากๆครับผม ชื่อโปรแกรม Internet Download Manager

2.โปรแกรมฟังเพลงสุดฮิตครับ Winamp ตัวนี้ มาพร้อมกับ โชว์เนื้อเพลง+ปั๊กอินโชว์ชื่อเพลงเวลาเล่นMSN นะครับ ชื่อโปรแกรม Winamp 5.55 Build 1640 Pro Final

3.โปรแกรมแชตยอดฮิต Msn ของผมเป็นตัวเก่านะครับ V.8 แต่เป็นตัวFullครับ (ภาษาไทย)+Plus+ตัวBlackUp พวกอีโม+วิงส์ต่างๆครับ

4.โปรแกรมฟังเพลง ที่ผมคิดว่าดีกว่า วินแอมนะครับ ไม่กินเครื่องมาก สามารถทำได้มากกว่าแค่ฟังเพลงครับ (อาทิเช่น สามารถตั้งเวลาปิดคอมได้ และอื่นๆอีกมากมายครับ) ชื่อโปรแกรม AIMP2

5.โปรแกรมสำหรับดูหนัง ครอบจักวาลจริงๆครับตัวนี้ ชื่อโปรแกรม KMPlayer แนะนำครับ

6.แจก ทีม ของวินโด้ XP ลองเอาไปใช้กันดูนะครับ

7.โปรแกรมเสริมพลัง ให้ XP ของเราสวยงามไม่ต้องไปเพิ่งยันฮีนะครับ Slibar ต่างๆเพียบลองเอาไปเล่นดูครับ ที่เครื่องผมไม่ได้ลงไว้ม่ะมีรูปนะครับ
    แต่ก่อนเคยลงแล้วงับ ไม่ชอบใจสามารถลบได้ ฮะ ชื่อโปรแกรม VistaMizer_1.2.1

8.โปรแกรมเล่น Camfrog แล้วสามารถไปโซนต่างประเทศได้ 100% ครับ ชื่อโปรแกรม SocksChain กับ ProxyCap ใช้ได้กับทุกเวอร์ชั่นครับ
    วิธีใช้งานดูได้จาก http://camfrog-help1.blogspot.com/2007/08/proxycap.html

9.โปรแกรม Camfrog Video Chat 5.3 นะครับ

10.โปรแกรม Windows Sidebar นาฬิกา น่าใช้มากมายครับ
    เครดิตพี่ fujita
    Last edited by Kengjeed; 8 Jul 2009, 18:49:14.

Comment

หมวดโปรแกรมสำหรับ Office (รวมถึงการตกแต่งภาพ ด้วยครับ)

1.โปรแกรม MS Office 2003 SP2 Thai Edition ตัวนี้ไม่มีรูปนะครับเพราะที่เครื่องผมลง 2007 ไปแล้วงับ เพื่อบางท่านยังอยากได้ครับ
      DOWNLOAD

2.โปรแกรมสำหรับตกแต่งภาพน่ารักๆมากมายทำได้หลายอย่างครับ ง่ายมากๆเหมาะกับท่านที่ไม่ค่อยถนัดใช้ Photoshop ชื่อโปรแกรม PhotoScape

3.โปรแกรมสำหรับตกแต่งภาพได้หลายอย่างเช่นกันครับ(สามารถทำปฏิทินได้ง่ายๆด้วยนะครับผม) ชื่อโปรแกรม Picture Collage Maker ชอบมากๆครับ

4.โปรแกรมที่สามารถ สแกนไฟล์ ให้ออกมาเป็นตัวหนังสือได้เลยนะครับ แต่บางตัวก็ต้องแก้ไขนะครับ ใช้งานกับภาษาไทยได้นะครับ ลองเอาไปใช้กันดูนะครับผม ชื่อโปรแกรม ArnThai 2.5 (Lite)

5.โปรแกรมตัวนี้เจ๋งดีครับสามารถแปลง Adobe ให้เป็น Word ได้ ผมใช้บ่อยเลยครับ ชื่อโปรแกรม Able2Extract

6.โปรแกรมตรวจเช็ครายละอียดของภาพถ่าย รวมไปถึง จำนวนการกดชัตเตอร์ของกลอ้ง SLR ด้วยครับ ชื่อโปรแกรม Opanda IExif 2.3

7.โปรแกรมแปลภาษาเป็นประโยค ทั้งประโยคได้เลยนะครับ (อังกฤษเป็นไทย) ใช้ดีมากๆเลยครับ ชื่อโปรแกรม EnglishTranslator

8.โปรแกรมแปลภาษาเป็นประโยค ทั้งประโยคได้เลยนะครับ (ไทยเป็นอังกฤษ) ใช้ดีมากๆเลยครับ ชื่อโปรแกรม ThaiTranslator
      Last edited by Kengjeed; 26 Sep 2010, 19:37:23.

Comment

หมวดโปรแกรมแหวกแนว แอบเทพนิดๆ ครับ

1.โปรแกรมที่สามารถทำให้ วินโด้XPเป็นในแบบที่คุณชอบ(และอื่นๆอีกมากมาย) ชื่อโปรแกรมAIO CPU Tools

2.โปรแกรมสำหรับกู้ข้อมูลใน ฮาร์ดิสของเรานะครับ ใช้งานได้ดีครับ ลองเอาไปใช้กันดูนะครับ ตามคำขอ ชื่อโปรแกรม Recover My Files

3.โปรแกรมที่ช่วยในการย้ายข้อมูลขนาดใหญ่ หรือจะเล็กๆก็ได้ เร็วมากมายครับ แนะนำ ชื่อโปรแกรม FastCopy191

4.โปรแกรมตรวจสอบว่า เบอร์ โทร นี้เป็นระบบอะไร ครับ ชื่อโปรแกรม PhoneNetworkCheck

5.โปรแกรมค้นหาKeyทุกอย่างได้เลยนะครับ ในเครื่อง ไม่ว่าใครทำอะไรในเครื่องเรา มีคีย์หมด(ใช้ในการศึกษา)ชื่อโปรแกรม Multi Password Recovery 1.1.3

6.โปรแกรม HACK Windows XP

7.โปรแกรมตรวจเช็ค DeadPixelTest ของกล้อง SLR นะครับ ไม่ต้อง Setup

8.โปรแกรม ทำไอคอน ให้เป็นของเราเองได้ง่ายๆครับ ชื่อโปรแกรม makeicon

9.โปรแกรมทำให้ Windows XP ของเราเป็นภาษาไทยนะครับ Test แล้วใช้งานได้ 100% ไม่ถูกใจสามารถลบได้ครับ

10.โปรแกรมตัด ต่อ รวมไฟล์วีดีโออย่างง่ายๆ ถึงไฟล์จะเล็กแต่ประสิทธิภาพไม่ได้เล็กตามตัวเลย สุดยอดครับ ชื่อโปรแกรม Allok Video Joiner

11.โปรแกรมแปลงไฟล์ครอบจักวาลจริงๆนะครับ แปลงจากคาราโอเกะให้เป็น mp3 ก็ได้เร็วดั่งใจนึกเลย สึดยอดมากๆครับ ชื่อโปรแกรม A-One FLV to AVI MPEG WMV 3GP MP4 iPod Converter

12.โปรแกรมนี้เอาไว้เพื่อการศึกษานะครับ เอาไว้ตัดเน็ตพวกที่ชอบโหลดbit ที่ทำให้ผู้อื่นเดือดร้อน ชื่อโปรแกรม netcut

13.โปรแกรมดูดคลิป VDO ได้ง่ายดาย(ใช้ง่ายโค..ตะ..ระ ง่ายมากๆเลยครับ) ลองเอาไปใช้กันดูครับ โหลดเสร็จไม่ต้อง setup ใช้ได้เลยนะครับ ชื่อโปรแกรม FlashVideoDownloader

14.โปรแกรม Windows Vista Activation 2 ม่ะต้องบอกสรรพคุณ

15.โปรแกรม Windows Vista Activation 2008 อีกตัว เพื่ออันบนไม่ผ่าน

16.ดูรหัสไฟล์ที่ Zip ไว้นะครับ

17.โปรแกรม Windows 7 Activation ม่ะต้องบอกสรรพคุณ
        Last edited by Kengjeed; 14 Nov 2010, 10:52:49.

Comment

เก่าไปหน่อยแต่ก็ ok ครับ

Comment

ขอไปนอนก่อนครับเดียวพรุ่งนี้มาอัพต่อ
            Last edited by Kengjeed; 15 Feb 2009, 01:36:52.

Comment

บางตัวมันไม่ฟรีนะ อิอิ แต่ก็ขอบคุณมากเลยครับท่าน

Comment

ขอบคุุณมากๆคร้าบ

Comment

ใจมากๆ

Comment

ตื่นมาอัพต่อล่ะครับ

Comment

แจ่มครับท่าน

Comment

อัพ ครับ

Comment

ขอไปทำโปรเจ็คก่อนนะครับ ไว้ว่างๆมาอัพให้เรื่อยๆครับ

Comment

สุดหล่อใจดีมาแจกโปรแกรม อิอิอิ แจ่มไปเลย โย่วๆๆๆ

Comment

อัพๆๆๆๆ แจ่มหลัยๆครับ ~_^

Comment

Working...
                              X