Announcement

Collapse
No announcement yet.

#146/2562>RAZER/Note2/S3/Carcam/HP/TWZ/DVD/NintendoDS/logitech/Edifier/ปิด 22 |22.58.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• #146/2562>RAZER/Note2/S3/Carcam/HP/TWZ/DVD/NintendoDS/logitech/Edifier/ปิด 22 |22.58.

#146/2562>RAZER/Note2/S3/Carcam/HP/TWZ/DVD/NintendoDS/logitech/Edifier/PF/FinePix/รองเท้า ปิด 22 |22.58.58

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 22-7-2562 เวลา 22.58.58 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว (ถ้ามีเหตุที่ไม่สามารถส่งได้จะแจ้งให้ทราบ)
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ มีให้เลือกโอน 3 ธนาคาร คือ กรุงเทพ ไทยพานิชย์ และ กสิกร ครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12.ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13.ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1.Samsung Galaxy Note2 ขาว

ปล่อยเป็นอะไหล่ครับ
    ลองเปิดแล้วไม่ติดนะครับ
    เครื่องจอแตก ไม่มีแบต ไม่มีฝาหลัง
    มีแค่ตัวเครื่อง+ปากกา นะครับ
    ตีเสีย ไม่มีประกันนะครับ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

2. Samsung Galaxy Note2 เทา

ปล่อยเป็นอะไหล่ครับ
    ลองเปิดแล้วไม่ติดนะครับ
    เครื่องจอแตก ไม่มีแบต
    มีแค่ตัวเครื่อง+ปากกา+ฝาหลัง นะครับ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

3.Samsung Galaxy S3

ตัวนี้ก็ปล่อยเป็นอะไหล่นะครับ
    จอแตก เปิดไม่ติด ไม่มีแบต ปุ่ม power หลุด
    มีแค่ตัวเครื่อง+ฝาหลัง นะครับ

4.หูฟังคอมฯ ไม่ทราบยี่ห้อ

หูฟังสภาพสวยๆ สมบูรณ์ครับ
    การใช้งานปกติดี
    แต่ไม่รู้ว่ายี่ห้ออะไร เพราะไม่มีอะไรเขียนบอกไว้เลย
    เสียบสาย USB แล้ว มีไฟติด ดูเอานะครับว่ายี่ห้ออะไร
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ตามปกติ

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

5.RAZER Magalodon

หูฟังสภาพพอใช้ได้
    แต่ต้องเอาไปซ่อมก่อนนะครับ ผมทำไม่เป็น
    คืออาการเสียบสาย USB แล้ว มันจะติดๆ ดับๆ
    ตอนไฟติดเสียงมาปกติทั้ง 2 ข้าง
    พอไฟดับเสียงก็ดับด้วย

อาการเหมือนไฟ มาๆ หายๆ เสียงเลยตามนั้น
    แล้วอีกอย่างที่หุ้มสายขาดนิดหน่อย แต่สายไม่ขาดนะครับ(ดูรูป)
    รับประกันนะครับ ว่าเสียงออกครบ 2 ข้างแน่นอน
    รายการนี้ของใหม่อยู่ราวๆ 4000 มั้งครับ

เปิด 500 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

6.กล้องติดรถยนต์

สภาพยังดีครับ
    ไม่มีแบตนะครับ
    ต้องเสียบสายใช้งาน
    เปิดคิดปกติ(เสียบสาย)
    ลองแค่เปิดติดนะครับ
    อย่างอื่นไม่ได้ลอง

เปิดเหมา 2 ตัว ไปเลยครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่าเปิดติดแน่นอน

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

7.Samsung SE-208

Portable DVD
    สภาพเครื่องยังดี
    ริ้วรอยที่เห็น คือพลาสติกที่ยังปิดอยู่นะครับ
    ไปลอกออกเองเลยครับ
    การใช้งานปกติ อ่านนะ ส่วนเขียนไม่ได้ลอง
    มีตัวเครื่องให้เท่านั้น สาย usb ไม่มีให้
    รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องสามารถอ่านแผ่นได้แน่นอน

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

8.TWZ Uii

ปล่อยเป็นอะไหล่นะครับ
    เครื่องเปิดติดปกติ
    แต่จอแตก เลยทำให้ทัชสกรีนเพี้ยนไปจากเดิม
    แต่ยังพอใช้งานได้
    ปล่อยเป็นของเสียไปนะครับ
    แต่รับประกันให้ 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติดแน่นอน

9.ลำโพงยกกอง

ได้มาแบบนี้เลยครับ
    สภาพตามที่เห็น ถือว่าพอใช้ได้
    ไม่ได้ทำความสะอาดอะไรทั้งนั้น
    มาไงไปงั้นครับ
    ได้ไปทั้งหมดตามในรูปเลย
    พร้อมทั้งสายด้วย ให้หมดกองเลย
    ไม่ได้ลอง แต่ประกันใจให้ 3 วัน ตามปกติครับ

เปิด 200 บาท +ส่งธรรมดา 100 บาท(หนักเกือบ 3 กก.)

10.Universal remote For TV Digital Box

รีโมทสำหรับกล่องทีวีดิจิตอล
    หลากหลายยี่ห้อครับ
    ลองดูจากรูปเลยครับ ว่าใช้กับยี่ห้ออะไรบ้าง
    เป็นของใหม่มือ 1 ซื้อมากะจะใช้เอง
    แต่ซื้อมาแล้ว ดันไปเจอรีโมทตรงรุ่น
    เลยไม่ได้เอามาใช้เลย
    ใหม่เก่าเก็บครับ ซื้อมาเองกับมือ
    ไม่ได้ลองใช้ แต่รับประกัน 3 วัน ตามปกติครับ

11.HP Pavilion DV2500

รายการนี้เอามาลงใหม่ ลดราคากันไปเลย
    ประชดคนประมูลได้ เป็นโรคความจำเสื่อม ไม่โอน
    บอกจะโอนๆ 5-6 รอบ แต่ก็บอกลืม

สภาพสวยมากๆ ริ้วรอยน้อยมาก
    สวยๆ ใสๆ อยู่ครับ
    (ในรูปคือตอนที่ยังปกตินะครับ)
    .
    ✅Wifi
    ✅Bluetooth
    ✅Touch Pad
    ✅Mouse pad
    ✅ลำโพงดังดี ไม่แตก
    ✅มี remote (แต่แบตหมด)
    ✅จอสวยๆ ใสๆ ไม่มีจุดด่างใดๆ
    ✅ระบบสัมผัสต่างใช้งานได้ปกติ
    .

❌ตำหนิ❌ คือ
    .
    ตอนนี้เกิดอาการจอลายครับ
    ใช้ๆ อยู่ขึ้นแบบนี้ เลยขอเปลี่ยนเป็นของเสียนะครับ
    ปล่อยเป็นอะไหล่นะครับ น่าจะเสียที่การ์ดจอ(ตามรูปเลย)

ได้ตัวเครื่องอย่างเดียวนะครับ
    ไม่มีสายชาร์จ ไม่มี Ram ไม่มี HDD ไม่มีแบตนะครับ
    ✅✅

รับประกัน 3 วัน ว่าทุกอย่างใช้งานได้ (เว้นการ์ดจอ)

เปิด 300 บาท + ส่ง EMS 200 บาท

(ในรูปต่อจากนี้ คือตอนที่ยังใช้งานได้ปกตินะครับ)

12.Fujifilm FinePix S7000

กล้องสภาพภายนอกสวยๆ อยู่ครับ
    มอเตอร์หมุนปกติ
    ปุ่มกดได้ทุกปุ่ม
    แฟลชยิงออกปกติ

แต่จอมืดนะครับ ไม่รู้เป็นที่อะไร
    ภาพที่จอ LCD และช่องมองภาพ จะมืด
    ภาพที่ถ่ายได้ก็จะมืดตามจอครับ
    แต่ตัวหนังสือต่างๆ ที่จอเป็นปกติ
    แต่ภาพจะมืด

ปล่อยเป็นของเสียไปนะครับ
    เอาไปลองซ่อมกันดูครับ
    ได้ตัวกล้องพร้อมฝาปิดเลนส์แค่นั้นนะครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติดปกติ ใช้งานได้ทุกอย่างแต่จอมืด

เปิด 300 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

13.ผ้าใบหนังกลับ
    Size 41 or 26.5 cm.

คู่นี้ไม่ทราบยี่ห้อครับ
    แต่งานดีครับ พื้นขอบเย็บทนๆ เลย
    บุในสะอาดสะอ้าน แจ่มๆ ครับ
    การเดินด้ายเย็บตะเข็บก็สวยๆเลยครับ
    พื้นรองเท้าเป็นรูปดาว แปลกดีครับ
    ไม่รู้ยี่ห้อแต่ดูแล้ว ไม่น่าจะธรรมดานะครับ

เปิด 300 บาท ส่งลงทะเบียน 60 บาท

14.Converse
    Size 40.5 or 26 cm

ผ้าใบลายสก๊อตสภาพเซอร์นิดๆ
    ผ้าเปื่อยๆ ขาดๆ นิดหน่อยแถวๆ ส้น
    โดยรวมยังสวยครับ
    ปล่อยแบบเซอร์ๆ ไปเลย
    ราคานี้เอาไปใส่เล่นกันได้เลย ไม่แพง
    **ป้ายบอกไซส์หลุดไปแล้ว**

เปิด 90 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

15.Superga 2750 Aerex Century White
    Size 40 or 26 cm

รองเท้าผ้าใบขาวล้วนๆ
    แต่ตอนนี้ยางที่หัวออกเหลืองแล้วตามกาลเวลา
    แต่สภาพอย่างอื่นยังสวยๆ ครับ
    นี่ขนาดยังไม่ได้ซักนะครับ ถ้าซักซะหน่อยน่าจะแจ่มกว่านี้
    ปล่อยแบบไม่ซักนี่แหละ เอาไปทำกันเองเลยครับ
    แต่สภาพนี่ยังสวยอยู่นะ แบ่งๆ กันไป

เปิด 90 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

16.PF Flyers PM12DC3C Size 41.5 / 26 cm.

หุ้มข้อต่ำผ้าขนสีน้ำตาล
    สภาพยังสวยๆ เลยครับ
    สวยทั้งนอกทั้งใน
    ซอฟท์ในสวยๆ เดิมๆ
    พื้นสึกน้อยมาก ใส่ได้อีกยาว
    ใครชอบแบบนี้จัดไปครับ ไม่ค่อยมีมานะ

เปิด 300 บาท + ส่งลงทะเบียน 60 บาท

17.Acer DVD external

สภาพสวยๆ แต่เสียนะครับ
    อาการคือ detect ติดๆ ดับๆ
    ตีเสียไปครับ ไม่มีประกัน
    ได้ตัวเครื่องตามรูปแค่นั้น

เปิด 0 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

18.ASUS Adapter

ใช้งานได้ปกติ โคนสายขาดต่อให้แล้วใช้ได้
    วัดไฟให้แล้วมีไฟมา

รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ มีไฟมาแน่นอน

เปิด 150 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

19.SONY Adapter

ใช้งานได้ปกติ
    วัดไฟให้แล้วมีไฟมา
    ไม่มีสาย Power ให้นะครับ
    มีแค่ตัวหม้อแปลงพร้อมสายหัวแจ๊คแค่นั้น

รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ มีไฟมาแน่นอน

เปิด 180 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

20.EDIFIER MP221

ลำโพงขนาดเล็ก ใช้งานได้ดีเลย
    เสียงออกใสๆ นะครับ เบสน้อย
    เสียงร้องชัด ใช้ฟังในห้องเล็กๆ นี่ดังใช้ได้เลยนะ
    มีเครื่องพร้อมหม้อแปลง(เทียบ) ให้พร้อมใช้งานนะครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติทุกอย่าง

เปิด 150 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

21.EPSON Projector remote

อันนี้ไม่ต้องบรรยาย
    ใครหาอยู่จัดเลยครับ
    ลองให้ไม่ได้ ไม่มีเครื่องลอง
    ตัดสินใจจากสภาพเอาครับ
    รับประกันให้ 3 วัน ว่าใช้งานได้

22.Ephone X6

เครื่องเปิดติด
    แบตดีเก็บไฟได้นาน
    แต่ตอนนี้อาการบู๊ทวนนะครับ
    น่าจะต้องเอาไปลงรอมใหม่
    ปล่อยเป็นอะไหล่เช่นกัน ได้เฉพาะเครื่องตามรูปครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติด(บู๊ทวน) แบตยังดีแน่นอน

เปิด 100 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

23.Nintendo DS

ตัวนี้เปิดติดปกติ บานพับยังแน่นๆ อยู่
    มีกระเป๋า มีแบต มีปากกา
    แต่เครื่องเท่าที่ลอง จอบนไฟติดแต่ไม่มีภาพ
    เอาไปแก้กันดูครับ ปล่อยเป็นอะไหล่เช่นกัน
    พิจารณาจากรูปเลยครับ ได้ไปตามนั้น
    ไม่มีสายชาร์จให้นะครับ (เก็บไว้ใช้)

เปิด 300 บาท + ส่งลงทะเบียน 70 บาท

24.LE’Sasha ที่อบผม

รายการนี้ถูกใจแม่บ้านนะครับ
    ที่อบผมของใหม่นะครับ
    กล่องอาจจะไม่สวยแล้ว แต่ของใหม่เอี่ยมครับ
    ยังไม่เคยใช้งาน แค่ลองเสียบว่ามันทำงานอยู่มั้ยแค่นั้น
    ของใหม่ 1000 กว่าบาท เปิดถุกๆ ไป ประหยัดไปหลายอยู่

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องใช้งานได้ปกติ

เปิด 400 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

25.Lenovo adapter

สภาพยังดี มีไฟ ใช้งานได้ปกติ วัดไฟแล้วมีไฟ
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้แน่นอน

เปิด 180 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

26.DELTA Adapter

สภาพดี มีไฟมาแน่นอน
    เพราะวัดไฟให้แล้ว
    รับประกัน 3 วันว่าใช้งานได้ มีไฟมาแน่นอน

27.FX-AUDIO adapter 32v.

ตัวนี้ตาม spec เขียนไว้ 32V.
    ไม่รู้ว่าใช้งานกับอะไรนะครับ สภาพสวยๆ เลยครับ
    แต่ลองวัดไฟแล้ว ไม่มีไฟนะครับ
    ตีเสียไป ไม่มีประกันนะครับ

เปิด 80 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

28.NOVA N5

✅Nova N5 สมาร์ทโฟนจอใหญ่
    ✅ดีไซน์แบบ Samsung Galaxy Note 5
    ✅มาพร้อมสเปคสุดโหด ซีพียู 4 หัว แรม 1GB
    ✅กล้องหน้า 5 ล้าน หลัง 8 ล้าน!! 3 สี ทอง
    ✅จอใหญ่ 5.5 นิ้ว 16 ล้านสี (960x540) - หน้าจอ IPS
    ✅คมชัดระดับ QHD สีสันสมจริง - ซีพียู 4 หัว
    ✅MTK 6582 - แรม 1GB รอม 8GB เพิ่มเมมได้ 32GB
    ✅ระบบปฏิบัติการ Android 5.1 - รองรับ 2 ซิม
    ✅กล้องหน้า 2 ล้าน หลัง 8 ล้าน (สเปคจริง)

❌แต่ตอนนี้เครื่องมีอาการค้างโลโก้ แล้วบู๊ทวน
    ❌จอเป็นเส้นตามในภาพ
    ❌เลยขอปล่อยเป็นอะไหล่นะครับ
    ❌ใครเอาไปลงรอมใหม่ก็ใช้ได้
    ❌ผมลองแล้วแต่ไม่ได้ ปล่อยให่ท่านที่ทำได้ไปลองครับ
    ได้ตัวเครื่องพร้อมแบตนะครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติดแน่นอน

เปิด 100 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

ขอภาพตอนขณะเปิดติด รายการ 6. ทั้ง 2 อันหน่อยครับ ที่ว่าเปิดติด มันติดขึ้นภาพยังไง

Comment

Originally posted by prayutsc16 View Post
      ขอภาพตอนขณะเปิดติด รายการ 6. ทั้ง 2 อันหน่อยครับ ที่ว่าเปิดติด มันติดขึ้นภาพยังไง
      ตามรูปเลยครับเฮีย

Comment

Comment

6. 160

Comment

Comment

ปิดแล้วจ้า

Comment

Working...
              X