Announcement

Collapse
No announcement yet.

RX5700 รองรับการทำงานกับโปรแกรมLumionได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RX5700 รองรับการทำงานกับโปรแกรมLumionได้ไหมครับ

มีคนแนะนำการใช้โปรแกรมLumionว่าควรใช้การ์ดจอสำหรับเล่นเกมส์อย่างพวกnvidia geforceอยากทราบว่าของอีกค่ายสามารถทำงานได้ดีเช่นเดียวกันไหมครับ
    Last edited by Krabung; 22 Jul 2019, 23:21:55.

สาย Workstation ถึงแม้งานนั้นจะซัพพอร์ทการ์ดเกมโดยตรง ก็ควรใช้การ์ดที่ไดร์เวอร์เสถียรครับ ซึ่งแน่นอนว่าการ์ดเกมฝั่ง AMD ไดร์เวอร์ "กาก"

เพราะฉนั้นหันไปมอง RTX 2060 Super หรือ RTX 2070 Super จะเวิร์คกว่า

Comment

AMD เจนใหม่เน้นเกมเน้นๆครับ
      มีเจนเก่าที่นิยมกันพวก vega 64

แต่ทีมDev บอกนะเขาใช้กับNvidia มากกว่าจะใช้การ์ดอื่นก็ได้แต่ก็ไม่แน่ใจ
      ดังนั้นจัด Nvidiaเถอะ

Comment

Originally posted by Mikuchan View Post
        สาย Workstation ถึงแม้งานนั้นจะซัพพอร์ทการ์ดเกมโดยตรง ก็ควรใช้การ์ดที่ไดร์เวอร์เสถียรครับ ซึ่งแน่นอนว่าการ์ดเกมฝั่ง AMD ไดร์เวอร์ "กาก"

เพราะฉนั้นหันไปมอง RTX 2060 Super หรือ RTX 2070 Super จะเวิร์คกว่า
        แล้ว gtx1660ti พอได้อยู่ใช่ไหมครับ

Comment

เป็นโปรแกรมที่อิงกับค่ายเขียว ก็ควรใช้ค่ายเขียวครับ เรื่องงานกับเล่นเกมควรแยกกัน ใส่ให้เต็มที่กับงานเลยครับ

https://support.lumion.com/hc/en-us/...s-Lumion-need-

Comment

Originally posted by Krabung View Post
            แล้ว gtx1660ti พอได้อยู่ใช่ไหมครับ

ใช้ได้ ok นะ
            โปรแกรมสาย Nvidia

Comment

1080 Ti เหลือกินเหลือใช้

แต่ cpu กะแรมมันกินยังกะน้ำ ผมว่าโปรแกรมนี้แรมต้อง 64GB ถึงจะพอ

Comment

Working...
              X