Announcement

Collapse
No announcement yet.

กัดฟันแล้ว 7900GS ยี่ห้อไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กัดฟันแล้ว 7900GS ยี่ห้อไรดีครับ

กัดฟันแล้ว 7900GS ยี่ห้อไรดีครับ

เพิ่งซื้อมะวันอาทิตย์ GALAXY อะครับ 8120 ผมก็พิจารณามาหลายตัวละ ตัวนี้คุ้มสุด ความเร็ว540/750x2 มาในตัวการ์ดเลย ถ้าซื้อยี่ห้ออื่น เช่น ขานิยมคนไทยพี่Spark มีสองตัว450/1350 ราคาถูกหน่อย7500-7800 แต่ช้าอะ อีกรุ่นของพี่ปากเค้าออกมาล่าสุด 9200บาท 500/1400 เม็ท512mb แพงไปนิดส์ ถ้าบ้ายี่ห้อ มีXFX 9090 บาท Winfast ไม่แน่ใจ<8700-9000 Asus 9200บาท

เลยพิจารณาซื้อตัวยี่ห้อ galaxy มา เพราะดูผลเทสเว็บhttp://www.bit-tech.net/content_imag...t/galaxy_2.jpg
    ได้ผลการเปรียบเทียบกับยี่ห้ออื่นๆๆ อีก5ชนิด galaxy แบบไม่คล็อกเพิ่มเติมใช้งานได้ดีสุดถ้าซื้อมาแบบ overclock ใช้งานก็เลือกยี่ห้ออื่นๆๆได้ครับ
    สำหรับผมแล้ว เครื่องมันเปิด24 เพราะบอทเกมตลอด เลยเลือกรุ่นที่clockมาแล้วในตัวการ์ดเสียจะได้เครมได้ เพราะไม่ได้ไป clock เอง

Comment

อ่อ ถ้าไปซื้อฮาร์ดแวร์ เฮ้าส์อะมีขาย ราคาเต็ม8500 ผมก็ซื้อที่ ตัวแทนHW นี่แหละครับ แต่เจ้านี้เค้าบอกราคา8120 อันนี้แบบไม่ต้องต่อ

Comment

ผมเลือก ASUS และ WINFAST ด้วยเหตุส่วนตัวนะ

Comment

แนะนำยากแฮะ

เอาเป็นว่า ผมเชียร์ของ XFX ละกัน

เนื่องด้วย ชิ้นงานที่ดูดี มีคานเหล็กแถมมาให้ด้วยกับระยะเวลาของประกัน 3 ปี น่าจะใช้ได้ดี ถ้าท่านไม่ได้เปลี่ยนการ์ดจอบ่อย ๆ

ปล. XFX หายากหน่อยนะ เห็นเขาว่าของจะมาวันพุธ

Comment

ซื้อแล้ว galaxy ยี่ห้ออื่นไม่มีของเลยน่ะครับ ขอบคุณครับไว้เดี่ยวจะลองเทสดูว่าเป็นไงมั่ง

Comment

Originally posted by nay_you View Post
              ซื้อแล้ว galaxy ยี่ห้ออื่นไม่มีของเลยน่ะครับ ขอบคุณครับไว้เดี่ยวจะลองเทสดูว่าเป็นไงมั่ง
              ซื้อมาเท่าไหล่ครับ...อยากได้เหมือนกาน

Comment

ผมก็ galaxy เหมือนกันครับ อิอิ

Comment

SPARK i500 GF7900GS 512M CORE/MEM 500/1400 9300 BAHT คุ้มกว่า Galaxy อีก 5555555555.

Comment

spark 7900 ตัวใหม่ก็น่าเล่นครับ

Comment

XFX 100%

Comment

ราคาเท่าไหรครับ
                        ผมไม่ค่อยได้เข้า1000ทิพ

Comment

แอบเชียร์XFX อิอิ

Comment

XFX มี 3 ปี galaxy มีแซบแมน

เลือกยากจัง แต่ 3 ปี คุ้มกว่าอะ

Comment

ต่างยี่ห้อกันแต่เป็น รุ่นเดียวกัน ถ้าประสิทธิภาพใกล้เคียงกันเป็นผมเลือกรุ่นที่ถูกกว่าครับแล้วดูที่บริการหลังขายดีกว่า ผมไม่บ้าคะแนนครับเน้นใช้งานมากกว่า เดี๋ยวคุณแม่ไม่ปลื้ม

Comment

Working...
                              X