Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำแรมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำแรมหน่อยครับ

คือตอนนี้กำลังหาแรมใหม่

เพราะอยากใส่เพิ่มเป็น 4GB (2*2GB)

เลยอยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ว่ายี่ห้อไหนเหมาะสมมา OC เล็กน้อย

สำคัญเลยคืออยากได้เป็นประกันไทยอ่ะครับ

คร่าว ๆ คือ

DDR2 Bus 800
    งบประมาณไม่เกินประมาณ 3500

มาใส่กับ

E6300
    P5B

ขอบคุณครับ

ปล.ขอยี่ห้อแล้วก็รุ่นด้วยนะครับ

Last edited by BigQue; 14 Feb 2009, 15:53:34.

G.Skill 800/PQ CL5 2GB*2 1800กว่าบาทครับ

Comment

ท่านอื่นมีแนะนำอีกมั้ยครับ

อยากมีตัวเลือกนิดนึง

ปล.vista 64 bits โปรแกรมรองรับเยอะมั้ยครับ

Comment

ตัวนี้แหล่มมาก อยากได้เอง G.Skill 4Gb PI-B 1066 CL5 3100.-

Comment

รอคำตอบด้วยครับจะซื้อใหม่เหมือนกาน ^^

Comment

ครูเคี่ยวครับ ฟิวเจอร์บางแค http://overclockzone.com/strangers/y...02/ball4gb800/
            Last edited by slate; 28 Mar 2009, 22:15:31.

Comment

ดันครับ

Comment

ส่วนตัวใช้ OCZ Titanium 2x2 CL4 พอใจมากๆ

Comment

OCZ Titanium 2x2 CL4 หาซื้อได้ที่ไหนมั่งอ่าครับ
                  ถ้าพันทิพบอก fl หน่อยนะครับ

Comment

ดันคับ

Comment

Originally posted by justiceza View Post
                      OCZ Titanium 2x2 CL4 หาซื้อได้ที่ไหนมั่งอ่าครับ
                      ถ้าพันทิพบอก fl หน่อยนะครับ
                      ซื้อจาก Ebay อ่ะคับ

Comment

ลากนิดหน่อย ผมเอา คิงตั้นบ้านๆ พอละ

Comment

แรมบ้านๆ แบบ 800

ไปที่ Bus 1000 ที่ CL5-5-5-15(18) ได้สบาย

แต่ถ้าจะเอาแรงกว่านั้นต้องมองของยี่ห้อแบบติด Sink มาด้วยแล้วครับ (ไม่นับพวกแรมบ้านเทพชิปรหัสแรง)

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                            แรมบ้านๆ แบบ 800

ไปที่ Bus 1000 ที่ CL5-5-5-15(18) ได้สบาย

แต่ถ้าจะเอาแรงกว่านั้นต้องมองของยี่ห้อแบบติด Sink มาด้วยแล้วครับ (ไม่นับพวกแรมบ้านเทพชิปรหัสแรง)
                            ขอค้านคับ แรมบ้านๆหลายตัวส่วนใหญ่ถึง 900 ก็ดีใจแทบตายแล้วคับ 1000 นี่เยอะไปคับ(บางตัวอาจจะได้)แต่ส่วนใหญ่ไม่ได้แน่นอน ถ้าถึง 1000 พวกแบนด์เนมก็คงเจ๊งไปแล้วล่ะคับ

Comment

จากที่เคยลอง Blackberry 2G (ตอนนั้นราคาแผงละไม่ถึง700บาท) บัส800@1000 2.1V มันก็วิ่งไหวนะครับ เทสจบ ลองใส่ทิ้งไว้ใช้งานทั่วๆไปก็ปกติดี
                              ในรูปตอนเทส ใส่2Gแค่แผงเดียวนะครับ ไม่ได้ใส่เป็น2x2

Comment

Working...
                              X