Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับการลง Windows 98SE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับการลง Windows 98SE

คือผมต้องการลง Windows 98SE ในคอม

1) แต่ไม่มี Floppy Drive สามารถลงได้ไหมครับ

2) ใช้ Flash Drive แทน Floppy Disk ได้หรือเปล่าครับ (ถ้าได้ทำยังไงครับ)

ขอบคุณครับ

หง่ะ ทำไมถึงยังลง 98 หล่ะครับ แล้ว driver มันจะ suppoart ไหมเนี่ย

Comment

1. ได้ ใส่แผ่น Win98 แล้วให้บูตจาก CD Rom แล้วก็พิมพ์ setup.exe เลย

2. ไม่แน่ใจครับ

Comment

flash drive สามารถทำได้เหมือนกันครับ ต้องsetup จาก bios หั้ย boot flashdrive เป้นอันดับแรกครับ ลองดูครับ

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

Comment

คลิ๊กขวก flash drive เลือก format เลือก create an MS-DOS startup disk
            แล้วเลือก boot drive ตามข้างบน

Comment

สำหรับข้อ 2 นั้น มีตัวบู๊ท หาได้จากอินเตอร์เน็ดครับ เป็นตัวสำเร็จรูป

Comment

Working...
              X