Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับHdd NTFS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับHdd NTFS

พอดีหลังจากผมลง NTFS3G ไปแล้ว

แทนที่จะเขียนข้อมูลลงได้ กลับกลายเป็นว่า ไม่เห็นHDD NTFSเลยครับ(FAT32 ปกติ)

ลองเข้าไปดูในdisk utility ตรงHDD NTFS เป็นเครื่องหมายสีดง(ลักษณะเหมือนเครื่องหมายห้ามจอดในป้ายจราจร) ลองทั้งMBP MBA เป็นหมดเลยครับ

ใครพอจะทราบวิธีแก้ไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

หมายถึง macfuse และ ntfs3g ใช้ไหมครับ
    Uninstall แล้ว Install ใหม่ไปอีกรอบหายไหมครับ
    ทั้งสองตัวนี้ก็น่าจะเป็น เวอร์ชั่นล่าสุด นะครับ จึงจะปัญหาน้อยที่สุด

ตอนผมลงอันนี้ผมก็ ลง macfuse ก่อน แล้วก็ตามด้วย ntfs3g ไป
    พอรีเครื่องใหม่ ก็โอนถ่ายข้อมูลกันได้เลย ไม่เจอปัญหาอะไรครับ

ลองดูนะครับ

Comment

เราใช้ paragon ไม่มีปัญหาไรน่ะ

Comment

Originally posted by beverzone View Post
        หมายถึง macfuse และ ntfs3g ใช้ไหมครับ
        Uninstall แล้ว Install ใหม่ไปอีกรอบหายไหมครับ
        ทั้งสองตัวนี้ก็น่าจะเป็น เวอร์ชั่นล่าสุด นะครับ จึงจะปัญหาน้อยที่สุด

ตอนผมลงอันนี้ผมก็ ลง macfuse ก่อน แล้วก็ตามด้วย ntfs3g ไป
        พอรีเครื่องใหม่ ก็โอนถ่ายข้อมูลกันได้เลย ไม่เจอปัญหาอะไรครับ

ลองดูนะครับ
        มัน Uninstall ยังไงเหรอครับ
        ผมลง macfuse ก่อน แล้วก็ตามด้วย ntfs3g ไป เหมือนกันครับ แล้วก็เกิดปัญหาอย่างว่าเลย

Originally posted by newtlex View Post
        เราใช้ paragon ไม่มีปัญหาไรน่ะ
        ไม่เคยใช้ paragon อ่ะครับ

Comment

Working...
        X