Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับE8400ครับ ถามหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับE8400ครับ ถามหน่อย

เพิ่งเปลี่ยนจากE5200เป็นE8400ครับ พอได้E8400มาก็เอาลงบอร์ด(MSI P35Neo2 FR) เคลียร์ไบออสเรียบร้อย แต่ปรากฎว่าไม่บูทครับ บูทมาถึงหน้าไบออสแล้วจอก็มืดไปเลย หรือไม่ก็ค้างที่หน้าไบออส(เข้าไบออสไปปรับอะไรไม่ได้ครับ) แต่พอกลับมาใช้E5200บูทเข้าได้ปกติ งงมากเลยครับ แบบนี้ซีพียูเจ๊งหรือบอร์ดผมเน่าครับ เซงเลย เพิ่งได้E8400มาด้วย ยังหาสาเหตุไม่เจอครับ

ปล. E5200บัส800 E8400บัส1333 แต่บอร์ดมันก็รองรับอะครับ
    Last edited by golfpipo; 14 Feb 2009, 16:51:40.

เอาซีพียูE8400ไปลองกับบอร์ดอื่น

Comment

Originally posted by golfpipo View Post
      เพิ่งเปลี่ยนจากE5200เป็นE8400ครับ พอได้E8400มาก็เอาลงบอร์ด(MSI P35Neo2 FR) เคลียร์ไบออสเรียบร้อย แต่ปรากฎว่าไม่บูทครับ บูทมาถึงหน้าไบออสแล้วจอก็มืดไปเลย หรือไม่ก็ค้างที่หน้าไบออส(เข้าไบออสไปปรับอะไรไม่ได้ครับ) แต่พอกลับมาใช้E5200บูทเข้าได้ปกติ งงมากเลยครับ แบบนี้ซีพียูเจ๊งหรือบอร์ดผมเน่าครับ เซงเลย เพิ่งได้E8400มาด้วย ยังหาสาเหตุไม่เจอครับ

ปล. E5200บัส800 E8400บัส1333 แต่บอร์ดมันก็รองรับอะครับ
      อัพไบออสรองรับ 45nm. รึยัง

Comment

Originally posted by Hector View Post
        อัพไบออสรองรับ 45nm. รึยัง
        มันรองรับ45nmอยู่แล้วครับ เพราะE5200มันก็45nm

Comment

Originally posted by golfpipo View Post
          มันรองรับ45nmอยู่แล้วครับ เพราะE5200มันก็45nm
          หน้าแตกเลย ดูเป็น E2200

Comment

เฮ้อ ถอดเข้าออก 3-4รอบแล้ว ยังไม่ได้เลย เครื่องอื่นเป็นP965 ไม่รองรับอีก เซ็ง

Comment

P35 ใส่ E8400 ได้ นี้

http://global.msi.com.tw/index.php?f...c&prod_no=1261

.

Comment

ผมก็ว่ามันใส่ได้ ไม่ต้องแฟลชไบออสอะไร
                คนที่ขายE8400ให้ผมก็ยืนยันว่า เค้าเพิ่งถอดมาจากเครื่อง ใช้ได้ปกติ(เค้าใช้P5Q3) เค้าใช้มาไม่ถึงเดือนเลย
                ตอนนี้กำลังสงสัยว่าซีพียูมีปัญหา แล้วผมก็ไม่มีบอร์ดอื่นลองด้วย เซงจริงๆ

Comment

ต้องแฟลชไบออสตัวใหม่ผมใช้บอร์ดตัวนี้กับ E8600 เปิดไม่ติดเหมือนกันพอแฟลชไบออสแล้วหายครับ เชื่อผมผมเล่นมาแล้วครับกับบอร์ดตัวนี้ครับ

Comment

Originally posted by pimmachote View Post
                    ต้องแฟลชไบออสตัวใหม่ผมใช้บอร์ดตัวนี้กับ E8600 เปิดไม่ติดเหมือนกันพอแฟลชไบออสแล้วหายครับ เชื่อผมผมเล่นมาแล้วครับกับบอร์ดตัวนี้ครับ
                    โอ้ กะลังคิดอยู่เลย ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Originally posted by pimmachote View Post
                      จริงครับ บอดของ MSI ชอบมีปัญหาแนวๆนี้ครับ

Comment

ใช่จริงๆครับ ต้องอัพไบออส เลยเปลี่ยนบอร์ดใหม่ซะเลย

Comment

ครับ 45nm มันออกใหม่เรื่อยๆ ในเว็บผู้ผลิตจะ บอกว่า BIOS Version ไหน Support รุ่นไหนบ้าง

Comment

Working...
                          X