Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามโง่ๆเลยครับ i7 5820K จะไป i9 9900K ต่างกันเยอะไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Botvinnik View Post
    บอร์ดโอละครับ

แรมขยับไป 32 เลย 16 ผมใช้ Premier Pro นี่โคตรปริ่มๆแล้ว ลองดูแรม Team TUF 2x16 บัส 3200 6000 มีทอนครับ

Kraken X62 เดิมๆเอาอยู่สบาย แต่ถ้า OC อาจจะไม่อยู่ครับ
    ครับผม จริงๆพึ่งเปลื่ยนใจเลยฮะ ว่าจะขยับไป 16x2 3200 แล้วครับ

Comment

ถ้าเรนเดอร์ห้องไม่แอร์ อาจเห็นแตะ 90c นะครับ
      คงต้องไล่ไฟด้วย แล้วดูชุดน้ำรุ่นดี ๆ หน่อย

Comment

ของแรง ร้อนปกติ

Comment

Originally posted by Botvinnik View Post
          เรนเดอร์วีดีโอเปิด quick sync สิครับ ทิ้งอีกฝั่งไม่เห็นฝุ่น

Intel มี Quick Sync + Video Decode ตั้งแต่ Gen2 แล้วนะโว้ย ดู Youtube 4K ได้ลื่น ๆ (ถอดรหัสแบบ Hybrid)

ตอนนี้เห็นคนแถวโน้นยังบ่นเรื่องดู Youtube กระตุกอยู่เลย เพราะไม่มีการ์ดจอถอดรหัส

Comment

Originally posted by Mikuchan View Post
            Intel มี Quick Sync + Video Decode ตั้งแต่ Gen2 แล้วนะโว้ย ดู Youtube 4K ได้ลื่น ๆ (ถอดรหัสแบบ Hybrid)

ตอนนี้เห็นคนแถวโน้นยังบ่นเรื่องดู Youtube กระตุกอยู่เลย เพราะไม่มีการ์ดจอถอดรหัส
            ไม่จริ๊งงงงง ไม่จริง เครื่องอินเทลผมดู ยูทูป 1080p 60fps ยังกระตุกเลยงับ

e2160 + 8600gt

Comment

Originally posted by White_Blue View Post
              ไม่จริ๊งงงงง ไม่จริง เครื่องอินเทลผมดู ยูทูป 1080p 60fps ยังกระตุกเลยงับ

e2160 + 8600gt
              แนะนำให้ย้ายไป FX-9590 @ 5GHz ลื่น ๆ

Comment

เรนเดอร์วีดีโอเปิด quick sync สิครับ ทิ้งอีกฝั่งไม่เห็นฝุ่น

เปิดquick syncในpr proยังไงครับขอความรู้ด้วยครับ

Comment

Originally posted by gobben
                  ทำงาน ชม. นี้ AMD เหนือกว่า แนะนำ ryzen 3700x จากคนใช้จริงทั้งสองค่าย ไม่มีหลับหูหลับตาอวย
                  ถ้าคนซื้อไปแล้วมีปัญหาจุกจิกแล้วเค้าจะแก้ยังไงครับ ถ้าคนที่ซื้อไปไม่เก่งคอม

Comment

Originally posted by White_Blue View Post
                    ถ้าคนซื้อไปแล้วมีปัญหาจุกจิกแล้วเค้าจะแก้ยังไงครับ ถ้าคนที่ซื้อไปไม่เก่งคอม

ปาทิ้ง ผมรวยครับ

Comment

นั่นไม่ใช่เรื่องของผม ผมแค่มีสิทธฺิ์แนะนำในสิ่งที่ผมทดลองแล้วว่าดีกว่า ส่วนเงินเป็นของคนซื้อ สิทธิ์ของใครของเขา ผมไม่ยุ่ง ชอบแบบไหนก็อยู่ที่เค้าพอใจ ไปซื้อกันเอาตามที่คิดว่าชอบ เข้าใจตรงกันนะ

Comment

Originally posted by bellman View Post
                        เปิดquick syncในpr proยังไงครับขอความรู้ด้วยครับ
                        ไปเปิด igpu ในไบออสครับ (IGPU multi monitor = enable)

แล้วทำตามนี้ http://www.focuspulling.com/cc2018/

เสียดายของผมเปิดไม่ได้ ใช้วิน10 1607 รุ่นเก่าไม่มี driver รองรับออนบอร์ด โดน M$ ตัดหำปล่อยวัด ถ้าจะเอา driver ต้องไปเล่นวิน 10 รุ่นใหม่ๆ

Comment

Originally posted by gobben View Post
                          นั่นไม่ใช่เรื่องของผม ผมแค่มีสิทธฺิ์แนะนำในสิ่งที่ผมทดลองแล้วว่าดีกว่า ส่วนเงินเป็นของคนซื้อ สิทธิ์ของใครของเขา ผมไม่ยุ่ง ชอบแบบไหนก็อยู่ที่เค้าพอใจ ไปซื้อกันเอาตามที่คิดว่าชอบ เข้าใจตรงกันนะ
                          อ่าวแล้วคุณจะมาโพสทำไมครับ มองคนอื่นบ้างไม่ใช่มองแต่กรณีตัวเอง

ใครๆซื้อของมาใช้ก็ไม่อยากเจอปัญหาระหว่างใช้งาน
                          Last edited by White_Blue; 5 Aug 2019, 21:50:10.

Comment

Originally posted by gobben
                            ผมมีสิทธิ์แสดงความคิดเห็นโดยไม่ใช้คำหยาบคาย ส่วนคุณเห็นด้วยมั๊ยก็เป็นเรื่องของคุณ บอกซิคุณเป็นใคร? ทำไมผมต้องแคร์ ไม่เข้าใจ?
                            ผมก็ไม่ได้หยาบคาย แล้วใครกันแน่ล่ะที่หาเรื่องก่อน ผมก็ถามดีๆ แล้วคุณมาตอบไม่ใช่เรื่องของผม

ผมก็เป็น user ทั่วไปไม่ได้มีความพิเศษอะไร ไม่มีทั้งอำนาจ แแล้วคุณก็ไม่ต้องแคร์ผมด้วย ทุกคนมีอิสระในการแสงความคิดเห็น

Comment

งงว่าหยาบคายมาจากไหน

Comment

เหนือกว่ายังไงครับ แอบสงสัย ทั้งเรื่อง Memory Bandwidth / Latency / IPC ก็ยังสู้ Intel ไม่ได้

อีกทั้งเรื่องปัญหาจุกจิกไม่เว้นแต่ละวัน ใช้งานไปแก้ไปงั้นหรอ ?

Comment

Working...
                                X